48 ตอบกลับ

ท้อง5เดือนคะแต่ดูท้องไม่ใหญ่,ทั้งๆที่น้ำหนักขึ้นเดือนละ2กิโลกินได้ทุกอย่าง,บำรุงดีทุกอย่าง😅

ช่วงนี้ยังไม่มีอะไรมากค่ะ ของจริงจะอยู่ช่วง 8-9 เดือน น้องโตไวมากท้องแม่จะออกแบบใหญ่โตเลย

บ้านนี้ท้องแรก ไม่ใหญ่เลยค่ะ ไปใหญ่ช่วงใกล้คลอดเองค่ะ น้ำหนักลูกตามเกณฑ์ก็โอเคแล้วนะคะ

ไม่เกี่ยวค่ะบ้านนี้ขึ้นมา6โลคลอดอาทิตย์หน้าน้ำหนักน้อง2900แล้วรอดูคลอดจริงจะเท่าไร

บ้านนี้เหมือนกันค่ะ แต่แม่โนสน นน.จนคลอดขึ้นมาแค่ 14-15 กก. แต่น้องคลอดมา 3,000 กรัมค่ะ

ให้ลงลูกก็พอเนาะ🥰🥰

ตอนท้องลูกคนแรก น้ำหนักเราขึ้นมาทั้งหมดแค่ 7 กิโลเองค่ะ แรกเกิดลูกน้ำหนักปกติค่ะ 2880

เราท้องได้24weekค่ะ ก่อนท้องนน.46พอท้องจนถึง6เดือนน้ำหนักขึ้นแค่2โลเองท้องเล็กด้วยค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ ก่อนท้องหนัก 44 ท้องได้7เดือน หนัก60 แต่ท้องไม่ออกเลย ท้องเล็กมาก

บ้านนี้ท้องแรกหนัก40ค่ะก่อนคลอดน้ำหนัก46 ลูกออกมา2890 ท้องมาออกตอนจะคลอดเลยค่ะ🤣🤣

ไม่ต้องกังวลน้าาา ถ้าหมอบอกเจ้าจิ๋ว นน ดี ถือว่าโอเค ดีซะอีกไม่ค้างที่แม่เยอะ