38 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะอาการเดียวกันเลยหยุดกินแล้วค่ะว่าจะปรึกษาหมอ

ไปหาหมอมาแร้วค่ะหมอบอกให้เปลี่ยนมากินตอนนอนแทน แต่ไม่กินไม่ได้ค่ะหมอบอกว่าเป็นยาที่สำคัญต่อลูกมากกค่ะะ

บ้านนี้กินก่อนนอนค่ะ มีจะอ้วกบ้างแต่อดไว้ค่ะสักพักก็จะง่วง

สลับมากินก่อนนอนค่ะ แร้วเอาแคลเซียมมากินเช้าแทน คุนหมอแนะนำมา

ขอบคุณค่ะจะลองดูน่ะค่ะ

มันมีคำเตือนข้างกระปุกนะคะ ลองอ่านดูค่ะ ตัวหนังสือสีแดงๆ

เปนเหมือนกันค่ะพึ่งโพสเองเค้าบอกลองเปลี่ยนมากินก่อนนอน

บ้านนี้เปลี่ยนการกินยาจากหลังอาหารเช้ามาเป็นก่อนนอน ค่ะ

โฟฟลิคเม็ดเหลืองเล็กๆกินหลังอาหารเช้าค่ะ แต่ยาบำรุงบ้านนี้กินก่อนนอนค่ะแม่

อาจจะยังไม่ชินค่ะ หรือถ้าไม่สบายใจปรึกษาคุณหมอเลยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

เรากินไม่ได้เลย ท้องผูกเอามากๆ แถมจะอ้วกอย่างเดียว

อาการนี้น่าจะเป้นอาการของการแพ้ท้องด้วยรึป่าวค่ะ

เปลี่ยนเวลากินค่ะ ลองมากินก่อนนอนดูนะคะเผื่อดีขึ้น

จ้า ส่วนมากคนที่กินตอนเช้าไม่ได้ก็จะเปลี่ยนเวลากินก็ดีขึ้นจ้า