24 ตอบกลับ

ชามีกาเฟอีนนะคะ เลี่ยงเอาจะดีกว่านานๆกินทีพอหายอยาก ทางนี้ก็สายชาไข่มุกเหมือนกันงอแงมากช่วงแรกได้หาน้ำผลไม้ดื่มแทน น้ำผลไม้ก็ทำกินเองนะคะซื้อเป็นกล่องก็กลัวเรื่องน้ำตาล

ทุกวัน วันล่ะแก้ว เพื่อความสบายใจ😂 ไม่เจอเบาหวาน ก่อนท้องเป็นนักกีฬาฟิตมาก ยกเวทจนถึงไตรมาสสอง จะบอกว่าแต่ล่ะคนไม่เหมือนกันค่ะ อยู่ที่พื้นฐานสุขภาพก่อนท้องด้วย

VIP Member

น้ำตาลคร่าเสียงเป็นเบาหวานเราก้กินวันละ1แก้วถึง2แก้วด้วยซ้ำตอนนี้โดนเจาะเลือดกะกินน้ำตาลไป6ขวดคร่าแต่เราควบคุมได้เลยไม่เป้นคร่าลดได้ก้ครวลดนะคะ

บ้านนี้กินทุกวันจ้า สายๆพวกชาเย็นมาโค้ก สรุปเป็นเบาหวานจ้า เบาได้เบานะแม่ตอนนี้อยากกินมากแต่ต้องคุมน้ำตาล

อย่ากินเยอะนะคะมีคาเฟอีน พี่สาวกินสันละแก้ว ไปหาหมอ หัสใจน้องเต้นผิดจังหวะ​เลยค่ะ

เลี่ยงเบาหวานคะ ชา กาแฟ โค๊ก เคื่องดื่มแอลกอฮอล์ ไม่ดีต่อคนท้องจ้า

Super Mum

ดื่มได้ค่ะ แต่ถ้าเว้นบ้างก็น่าจะดีกว่า ทั้งน้ำตาล ทั้งคาเฟอีน

บ้านนี้โดนตรวจเบาหวานไปเมื่อวันอังคารอายุครรภ์32+3คะ

บ้านนี้ก็กินทุกวันเลยค่ะแต่ตรวจไม่เป็นเบาหวานค่ะ

ระวังเบาหวานนะคะแม่ ลดลงได้จะดีต่อแม่และน้องค่ะ