10 ตอบกลับ

พวกทิชชู่เปียกถ้าประหยัดได้เปลี่ยนเป็นมาใช้สำลีแผ่น รึ สำลีม้วน ชุบน้ำต้มสุก แบ่งใส่กล่องสะอาดที่มีฝาปิดเก็บไว้ใช้ได้ค่ะ,สามารถเช็ดตาน้อง,เช็ดก้นน้องแทนทิชชู่เปียกได้นะคะ,ประหยัดได้เยอะอยู่,ที่เหลือใช้วิธีทยอยซื้อทีละอย่างก็ได้ค่ะ,เน้นจากความจำเป็นหลักๆก่อน,ส่วนเสื้อผ้ายังไม่ต้องซื้อไว้เยอะค่ะแม่,เพราะเด็กเค้าโตไว,

บ้านนี้มีแค่ของที่เตรียมไปคลอดเหมือนกันคะ ส่วนที่เหลือค่อยทะยอยซื้อทีหลัง เตรียมแค่ทร่จำเป้นจะต้องใช้วันไปคลอดแค่นิดหน่อย งบน้อยคะช่วงนี้😁

มีเสื้อผ้าน้องที่ใช้แล้ว แต่ยังใหม่อยู่ ่เลยจ้ะ มีผ้าอ้อม เสื้อผูก ถุงมือ ถุงเท้า ถ้าสนใจติดต่อมานะจ๊ะ จะส่งไปให้จ้ะ เฟสบุ๊ค มาลินี ศิลดี

ขอรับด้วยใช่มั้ยคะคุณแม่

หนูเตียมใว้เยอะมากค่ะโดนด่าเลยเค้าบอกว่าเด็กโตใว ตอนนี้พับใส่ลังใส่ผ้าใว้3ลังแล้วค่ะ

ทีมมีนาคมค่ะเริ่มทยอยซื้อรอซื้อทีเดียวไม่หมดไหวค่ะงบน้อย

บ้านนี้คบหมดทุกอย่างวันที่7หมอนัดคลอดแล้วตื่นเต้นมาก

เรามีผ้าอ้อมเยอะถ้าไม่รังเกียจพร้อมแบ่งให้ค่ะ

สนใจขอรับด้วยใด้มั้ยคะแม่

ของเราคลอด31มค65 ยังไม่มีอะไรเลย

สู้ๆค่ะเเม่

Super Mum

✌️✌️