351 ตอบกลับ

สู้ๆค่ะ เป็นกำลังใจให้ ขอให้ผ่านช่วงเลวร้ายนี้ไป แล้วพบเจอแต่สิ่งดีๆหลังจากนี้ อีกไม่กี่วันข้างหน้า ของขวัญสุดพิเศษจะมาให้กำลังใจอีก สู้ๆ

ตอนท้องลูกคนที่สองได้สามเดือน ลูกคนโตอายุ2ขวบ มาเกิดอุบัติเหตุ เสียชีวิตต่อหน้าต่อตาเลยคะ กว่าจะผ่านอะำรมาได้ยากมากๆคะ สู้ๆนะคะแม่✌

มันเป็นเรื่องที่ทำใจลำบากมากนะค่ะเห็นใจค่ะค่อยเป็นค่อยไปค่ะแม่เป็นกำลังใจให้นะค่ะลูกออกมาคงดีขึ้นเองเพราะเค้าคือกำลังใจแม่ค่ะ

สู้ๆนะคะ เข้าใจความรู้สึกเลย ถ้าเราเจอเหตุการณ์แบบนี้บ้าง คงทำอะไรไม่ถูกจริงๆ สู้เพื่อตัวเล็กนะคะ เค้าเป็นตัวแทนของพ่อนะคะ ✌🏻✌🏻

VIP Member

สู้ๆนะคะ คงผ่านไปได้ยาก แต่มันจะผ่านไปได้ นึกถึงตัวเล็กในท้อง เค้าฝากสิ่งที่มีค่าที่สุดไว้ให้ดูแลแล้วนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ ❤️

เป็นกำลังใจค่ะ อาจอยู่คนเดียวค่ะ ไม่สบายใจให้เล่าให้คนอื่นฟัง ให้เพื่อนฟัง มันเป็นเวลาที่ยากลำบาก สู้ๆ นะคะ พระคุ้มครองค่ะ

เป็นกำลังใจให้นะคะแม่ คิดถึงลูกให้มากๆ กำลังใจจะมาเองค่ะ อย่างน้อยแม่ยังมีลูกนะคะไม่ได้อยู่คนเดียว สู้เพื่อลูกค่ะ✌🏻✌🏻

เราท้องลูกคนแรกแฟนเสียตอนท้อง 4 เดือนค่ะ ร้องไห้ทุกวันจนคลอด ลูกก็ร้องเก่ง ค่อนข้างเลี้ยงยาก เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆค่ะ

สู้ๆคะแม่บ้านนี้ก็เจอเหตุการแบบนี้คะปัจจุบันลูก10ขวบแล้วคะเราต้องผ่านไปให้ได้มันอาจจะยากหน่อยต้องสู้เพื่อลูกนะคะ

เป็นกำลังใจให้แม่สู้ๆนะคะ ร้องไห้บ้างก็ได้นะคะ ถ้าเก็บไว้มากๆจะเครียดป่าวๆค่ะ เวลาจะช่วยให้ทุกอย่างดีขึ้นค่ะ