47 ตอบกลับ

ครอบครัวอยากให้คลอดเองแต่ไม่รู้จะเป็นไงแอบกลัวๆเหมือนกันค่ะท้องแรก

กำหนด12เมษาค้า..แต่ตอนนี้นอนปวดท้องอยู่..ไม่รุ้จะยังไงเลยค่ะ. กลัวแตกก่อน

ไม่ทราบค่ะมันขึ้นแบบนี้นานแล้วจนตอนนี้ก้อยังเปนค่ะ. เปนอะไรอะค่ะ

33 weeks ผ่าคลอดค่ะ เพราะอายุมากแล้ว คุณหมอไม่แนะนำให้คลอดธรรมชาติค่ะ

32+4 ค่ะ บอกหมอว่าจะคลอดเอง แต่ไปพบหมอ 10 มีนา ว่าจะเลือกผ่าแล้วค่ะ

บ้านนี้ผ่าคะ​ เลือกไว้​ 30​ เมษา​ แต่ไม่รู้จะเจ็บท้องก่อนไหม​ 😅

คลอดเมษาเช่นกันค่ะ เราผ่าคลอดค่ะ เพราะท้องแรกผ่าคลอด ตอนนี้31w+4d

แข็งแรงๆนะคะ กำหนด26 เมษา แต่ของเราจะผ่าก่อน หมอกำหนดวันให้เลือกช่วง13-19 เมษาค่ะ

บ้านนี้กำหนดคลอด24/04 ตอนนี้32w ค่ะ ท้องสอง คนแรกผ่า คนสองต้องผ่า

คลอด2เมษาจ้า แต่คุณหมอนัดผ่า 22 มีนา เพราะว่ารกเกาะต่ำ

บ้านนี้3900gคลอดเองจ้า​ คลอดเองแผลหายไวกว่า🥰😁

ของหนูคนที่สองแบ่งตั้ง5ที จะขาดใจแม่

33+4กำหนด13เมษา ท้อง4 ก็คิดว่าจะผ่าหรือคลอดเองดี

ถ้าได้ผ่าก็จะทำเลย แต่ถ้าคลอดเองสามีจะเป็นคนทำค่ะ