การตรวจฉี่เพื่อดูการตั้งครรภ์

การตรวจฉี่ตอนเช้า ต้องฉี่ทิ้งก่อนไหมคะ หรือรองเก็บฉี่มาตรวจได้เลย ลองตรวจตอนค่ำขึ้นขีดจางๆ ตื่นเต้นมากค่ะ จะตรวจซ้ำพรุ่งนี้อีกทีค่ะ

16 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

แนะนำตรวจตอน6โมงเช้านะ มันจะแม่นยำและฮอโมนมันจะเข้มคะ ฉี่ทิ้งนิดน่อยจากนั้นก็ฉี่ถ้วยกรองจุ่มตรวจได้เรย เพราะหมอร้านขายยาแนะมาคะ ตรวจแล้วจางอ่อนแสดงว่าท้องอ่อนๆๆยุนะ รอตรวจอีกสักอาทิตย์เพื่อความแน่ใจอีกครั้งคะ

2y ago

ขอบคุณทุกคำแนะนำนะคะ จะได้เป็นคุณแม่แล้ว เย้ ๆ 😃😃

ถ้าท้องตรวจตอนไหนก็ขึ้นค่ะ บ้านนี้ตรวจกลางคืนก็ขึ้นตั้งแต่ครั้งแรกที่ตรวจเลย ปล.ตอนตรวจครั้งแรกอายุครรภ์ประมาณ3-4วีค นับจากประจำเดือนครั้งสุดท้าย

บ้านนี้ตรวจตอน 2 ทุ่ม 1 รอบสองขีดชัดมาก ไม่มั่นใจตื่นตอนเช้าตรวจอีกรอบ ก็ 2 ขีดชัดเลย ประจำเดือนขาดไป 14 วัน เลยตัดสินใจตรวจค่ะ

2y ago

ปจด. ขาด 4 วัน ขึ้นขีดจางมากค่ะ

Post reply image

จริงๆ ท้องตรวจตอนไหนก็ขึ้นค่ะ รอบนี้ไม่คิดว่าท้องมาลองตรวจเล่นตอนบ่ายก็ขึ้นค่ะ แบบไม่ต้องลุ้นเลย ขึ้นเร็วมาก

2y ago

ท้อง ตรวจ ตอนก็วิ่ง2ขีดเลยจ้า ปจด.ขาดไป4วันเอง

เคยตรวจปัสสาวะที่ ร.พ. ไหมคะ เก็บช่วงกลางของปัสสาวะอะค่ะ ช่วยลดการปนเปื้อนในปัสสาวะช่วยผลแม่นขึ้น

ถ้าท้องจริง ตรวจฉี่ตอนไหนก็ขึ้น2ขีดค่ะ เราตรวจบ่าย เข้มชัดเลย ตรวจหลังปจด.ไม่มา4วัน

2y ago

ตรวจหลัง ปจด. ไม่มา 4 วัน เช่นกันค่ะ แต่ขึ้นจางมาก

ลองเป็นฉี่แรกของวันค่ะ ชอบบ้านนี้ท้องได้เกือบ 3 เดือนขีดเลยเข้มแล้วค่ะ

ลองเอาฉี่ตอนเช้าเลยค่ะ ฉี่ช่วงแรกๆ ทิ้งไป เอาฉี่ช่วงกลางๆ ค่ะ

ลองตรวจซ้ำอีกรอบในวันพรุ่งนี้นะคะ เอาฉี่แรกของวันเลยค่ะ

2y ago

ตรวจวันนี้ ขึ้นประมาณนี้ค่ะ

ตรวจตอนไหนก็ได้ค่ะ เราตรวจกลางดึกยังขึ้น 2 ขีดเข้มเลย