92 ตอบกลับ

ตรวจเจอตั้งแต่ 4 weekค่ะ แต่กิน folic รอไป นัดหมอไว้ล่วงหน้า ครบ 10 week ค่อยไปตรวจ วันที่ตรวจเห็นจุดขาวๆคือหัวใจน้อง เห็นหัวใจกระพริบครั้งแรกก็น้ำตาซึมเลยค่ะ มันตื้นตันบอกไม่ถูก

หลังจากปล่อยครั้งแรกครั้งเดียว ก็ตรวจทุกวันเลยค่ะ เจออาทิตย์ที่ 2 ตื้นเต้นมากรีบเห่อไปฝากครรภ์เลย แทบยังมองไม่เห็นเลยค่ะ 😄😂

บ้านนี้ 5Wกว่าๆก็ได้เจอกันแล้วจ้า แต่จะตื่นเต้นหน่อยเพราะมีเลือดออก ตอนนี้ 7Wกว่าแล้วโตขึ้นเยอะเลยจ้า ซาวด์หน้าท้องได้แล้ว

8 week ก้เจอเลยคะ แถมหัวใจเต้น เรวดีปกติมาก หมอบอกว่าหัวใจ เดกในท้องจะเต้นเรวกว่าปกติ ตอนออกมาข้างนอกจ้า

เจอ 9 วีคเหมือนกันคร่า #ลุ้นตลอดกลัวไม่เจอ🥰🥰 พอเจอแล้วยังลุ้นเหมือนเดิมลุ้นพัฒนาการ

เหมือนกันเลยค่าาา ลุ้นทุกวินาที 55555

บ้านนี้ 7 w 2 d ยังไม่เจอเลยค่ะ สู้ตาอไปค่ะ ✌🏼 เราเจอซีสต์ ด้วย แต่จะสู้เพื่อตัวน้อย

10w1d น้องมาเป็นตัวเลยค่ะ ได้ยินเสียงหัวใจครั้งแรกตื่นเต้นมาก

เจอตอนไปฝากท้องค่ะ ไปฝากตอน6w เจอตัวน้องค่ะแต่ยังเล็กมาก

ดีใจด้วยนะคะ บ้านนี้8วีคยังไม่เจอเรยคะ กลัวจะท้องลม

5w ค่ะ แต่เห็นแค่ถุง น้องยังตัวเล็กๆมากๆอยู่เลยค่ะ