162 ตอบกลับ

ตอนท้องแรก7เดือนขึ้นมา20โลคะ🤣 แต่ตรวจทุกอย่างปกติก็โอเครคะ​ ตอนนี้ท้อง27เดือน​ ขึ้นมา10โลคะ​ ชอบทานหวานเหมือนกันคะท้องนี้​ ทานเผ็ดไม่ได้เลยท้องเสียตลอด

VIP Member

บ้านนี้ก็7เดือนจ้า น้ำหนักขึ้นมา20โลแล้วและกว่าจะคลอดคาดว่าจะขึ้นไปอีก กินทุกอย่างที่ขวางหน้า555 ข้าวกินวันล่ะ5มื้อ ขนมของหวานอีก หมอก็ดุทุกเดือน

ถือว่าเยอะนะคะแม่ ลดหวานๆ ลงบ้างก็ดีน๊า เสี่ยงเบาหวานจ้า บ้านนี้7 เดือนเหมือนกัน นน. ขึ้นมารวม9 โล ล่าสุดขึ้นมา3 โลในเดือนเดียว โดนหมอดุเลยค่ะ

ช่วงนี้แหละค่ะน้ำหนักขึ้นเร็วมาก บ้านนี้ช่วง1-7เดือนขึ้นมาแค่8โลค่ะ พอหลังจาก7เดือน ขึ้นมาอีก6โล ตอนนี้ตัวจะแตกแล้วค่ะ เดินเหินก็ไม่ไหว ปวดก้นกบ

ใช่ค่ะ หายใจเริ่มลำบากละ 🤪🤪

บ้านนี้ท้อง6เดือนน้ำหนักขึ้น12โลเลยค่ะ กินของหวานเก่งมากๆเพราะได้ลูกสาว กินทุเรียนทีเปนลูกๆ เดือนหน้าหมอนัดตรวจเบาหวานไม่รู้ผลจะออกมายังไง

ขอบคุนจ้า อดทนเลยเพื่อเจ้าตัวน้อย

บ้านนี้จะ9เดือนล่ะคะน้ำหนักขึ้น3โลหมอถึงขั้นบอกคุณแม่น้ำหนักขึ้นน้อยมากเลยกินอะไรบ้างป่าวเนี่ยก็กินนะแต่น้ำหนักไม่ขึ้นจะให้ทำไงล่ะหมอ😊😊

8 เดือน 11 โลจ้า คือพยายามคุม เพราะ เดี๋ยวหลังคลอดมันจะเอาไม่ลงอะ เดี๋ยวทำงานไม่สวย 55555 ออกมา น้ำหนักก็หายไปประมาณ 6 โล ที่เหลือภาระของแม่ทั้งนั้น

ต้องตายแน่ๆกว่าจะลด🤣🤣

บ้านนี้7เดือนขึ้น13โล กังวลกลัวจะคลอดยากเหมือนกันค่ะ แอบกลัวอิกว่าคลอดแล้วจะลดยากเหมือนกัน ชอบกินของหวานแต่ตรวจน้ำตาลแล้วปกติค่ะ

😄 แม่บ้านนู้นโดนเชคเบาหวานไหมค่ะ แม่บ้านนี้ก็ 7 เดือน ขึ้นมา 10 โล เครียดกลัวเป็นเบาหวานตอนท้อง แต่ก็หยุดกินหนมหวานไม่ได้เลย😂

บ้านนี้เป็นคนตัวเล็กมากๆหมอบอกให้น้ำหนักขึ้น 18 โล ตอนนี้38w+5วันขึ้นมา16โลเหลืออีก2โล อิๆจะขึ้นทันก่อนคลอดรึเปล่าน่ะ