10 Các câu trả lời

VIP Member

Có mom đã giải thích tiếng khóc của trẻ sơ sinh nói lên điều gì r mom. Thật ra mom chăm bé riết là hiểu con hà. M biết khi e bé mà đòi ôm ấp cưng nuwjgn là sẽ khóc lúc cao, lúc thấp, có thể không có nước mắt, chân tay múa máy lung tung, mắt nhìn sang trái sang phải. Con mà khó chịu chỗ bụng thì sẽ hay quấy khóc sau khi bú thường là mẹ sẽ không thể dỗ dành được, tình trạng khóc của trẻ thường xuất hiện ít nhất 3 giờ mỗi ngày, 3 ngày mỗi tuần và kéo dài ít nhất 3 tuần liên tục.

Mách mom 1 vài tips đọc vị tiếng khóc của trẻ sơ sinh nhé - Lúc đói tiếng khóc thường to, lặp đi lặp lại và miệng sẽ há ra chóp chép - Khóc ngay sau khi ăn là con đầy bụng và cần dc ợ hơi - Vừa cười vừa khóc thậm chí gào lên là con đang bị kích thích quá mức - Khóc ê a, ngắt quãng, nín rồi lại khóc là bé buồn ngủ - Khóc thổn thức, rên rỉ, nghẹn ngào là con đang cần mẹ - Khóc ré lên là giật mình - Khóc to dữ dội khác thường là con đang bị đau và khó chịu

bé nhà mk khóc đêm 3 tháng liền, mà thật mk chả hiểu con khóc cái j luôn, cứ khóc thì sờ lưng sờ ng xem có nóng lạnh ko, rồi đút ti, rồi kiểm tra bỉm cuối cùng vẫn khóc nữa hì ru ngủ

Mom cứ để í con khóc vài lần là se hieu bé muốn j. Lâu dần sẽ hiểu dc kiểu như giao tiếp giữa mẹ và con. Bé khóc cái là hiểu dc luon à

VIP Member

làm mẹ chăm Con ngày này quá tháng nọ rồi sẽ hiểu con thôi mom,không ai dạy ai được.mỗi bé mỗi khác cũng khó mom ạ

TapFluencer

trẻ ss khóc là bt mà m. cứ để ý thì hiểu dk chứ mình xem mấy cái giải mã tiếng khóc chả thấy đúng gì 😁.

TapFluencer

mom để ý kỹ xem sao, chứ mình thấy kiểu khóc nào cũng như nhau 🤣

TapFluencer

khóc là ngôn ngữ của trẻ sơ sinh

em k giải đc, bí lù rầu..😆

TapFluencer

khó giải thích quá mom

Câu hỏi liên quan