Bổ sung kali để ngừa chuột rút, mất ngủ nha mom!

Khi mang thai, hẳn là nhiều mom bị nghén nè? Có mom còn rất ngán những món ăn chứa nhiều dẫu mỡ. Hoặc là mẹ tự dưng thấy thèm ăn vặt. Em 19w cũng gặp tình trạng tương tự. Nên em chia sẽ cho các mom nên chọn một số loại trái cây như nho, chuối, táo, mận, mơ, táo đỏ, dưa hấu, bưởi, chà là, cam... vị chua chua, ngọt ngọt hoặc ăn trái cây sấy khô cũng tốt. Đảm bảo mẹ có nghén nặng đến mấy cũng giảm ngay thôi ạ. Những loại trái cây này giàu sắt, canxi, C, kẽm, folate, kali và chất xơ nên rất tốt cho mẹ bầu lười ăn, thiếu chất. Ngoài ra còn giúp hỗ trợ phát triển trí não thai nhi nữa. Đặc biệt ngăn ngừa táo bó tốt lắm nhé! Lười ăn rau như em mà vẫn đi được trơn tru các mẹ ạ! Một công đôi ba lợi ích, khoẻ mẹ, bổ con. Còn mẹ bầu 3 tháng cuối thì có thể bổ sung kali từ các món như trái cây, đậu hà lan, rau lá xah, khoai lang, dưa leo, bí đỏ, cá hồi, nấm, khoai tây... để giúp thai nhi tăng cân và ngừa chuột rút, mất ngủ, trầm cảm hiệu quả lắm nhé. Ngoài canxi nên bổ sung suốt thai kỳ thì sắt và kali đúng là những thứ mẹ không thể quên trong thai kỳ đâu. Nhớ nhé các mom. Chúc các mẹ luôn khỏe mạnh, mẹ tròn con vuông nhé!

Bổ sung kali để ngừa chuột rút, mất ngủ nha mom!
2 Các câu trả lời

thông tin hữu ích với tất cả các mẹ ạ.

VIP Member

Hữu ích