[C.Sẻ] Bà bầu ăn khoai sọ được không vậy?

Việc ăn gì, uống gì cũng rất quan trọng trong giai đoạn thai kỳ nên hẳn có nhiều mom hay thắc mắc món này món kia ăn đc ko. Mình thì nghe bảo là khoai sọ an thai và tăng cường sức khỏe, nhưng dướI quê mình thì mấy bà lạI không cho ăn. Có mom nào thèm canh khoai sọ nấu sườn như mình mà ko dám ăn không ạ?? Nên hnay mình lên tra google thông tin ở các trang web mẹ bé để biết thêm, sẳn đây chia sẻ vs các mom luôn nhé. Một số công dụng mẹ bầu nhận đc khi ăn khoai sọ trong thai kỳ sẽ là: 1.Nhuận tràng, ngừa táo bón; 2.Tăng miễn dịch; 3.Trị bệnh cảm cúm, cảm lạnh, sốt, ho, viêm… 4.Điều hòa huyết áp, ngừa tiền sản giật, sinh non; 5.Phòng bệnh tiểu đường 6.Chống suy nhược cơ thể Nhìn chung theo các chuyên gia dinh dưỡng, bà bầu ăn khoai sọ sẽ giúp cung cấp các dưỡng chất cần thiết cho mẹ và bé trong suốt quá trình mang thai. Vì vậy, bà bầu không cần phải kiêng khem mà có thể yên tâm chế biến và sử dụng loại củ này nhé. Nhưng nhớ khi mua về chế biến đừng lựa loạI mọc mầm để tránh độc tố nha các mom.

[C.Sẻ] Bà bầu ăn khoai sọ được không vậy?
11 Các câu trả lời

Cám ơn kom đã chia sẽ

Hấp dẫn quá đi

ăn bình thường

VIP Member

hữu ích lắm an

TapFluencer

ăn rất tốt

TapFluencer

rất có lợi

TapFluencer

Hữu ích ạ