24 Các câu trả lời

Thai được 1th bị sảy ngta gọi là thai sinh hóa. Sảy quá sớm như thêa thì không ảnh hưởng đến sk ng mẹ, ngược lại khiến cho người mẹ dễ thụ thai lần sau hơn. Nhưng tác động của nó là ảnh hưởng đến tâm lý. Làn thứ hai thai lưu là do bị ốm sốt nên lần sảy này có ảnh hưởng đến ng mẹ hơn. Trong thời gian sáu tháng bạn nên sử dụng vitamin cho bà bầu, uống bột các loại đậu, tập thể dục, tiêm vắc xin để chuẩn bị cho thai kỳ tới khỏe mạnh hơn. Ngoài ra cũng nên cầu siêu cho hai bé đầu bạn ạ.

TapFluencer

mình nghĩ m nên xem lại tính chất cv của m có tiếp xúc với hóa chất gì không.thuốc duỗi nhuôm cũng rất độc hai làm thành tử cung mỏng.con khó làm tổ nha m.nếu có liên quan thì m nên nghỉ hoặc hạn chế tiếp xúc trong 6m rồi mới nên có con.mình có đứa bạn là gv dạy nghề tiếp xúc với học viên nhiều mà bị hỏng 2 lần liên tiếp nè m.

mình cũng sinh non 2 lần 17tuần 22tuần. Giờ có cái mình theo bs ơ hn giữ thai luôn. trước 2 bé kia cư 1. 2 tuần là ra máu . Giờ bé này trộm vía đã 14tuần nhưng ko sao. bs cho tiêm 3ngay 1mui. thuốc đặt và uống. giơ 14tuần mình mới khâu eo ctc hôm qua.

Mình cũng bị như bạn 2l nè, bây h có lại đc 8w rồi. Mẹ nên nghĩ dưỡng chăm sóc cho 2vc luôn, muốn có bé laih hãy tìm 1 bs chuyên sản để theo dõi và nói cho họ biết tình trạng của mình nhé. Mong mẹ mau khỏe và có thai lại

VIP Member

nếu vậy mom kiêng tốt nhất 6 tháng để tử cung hoàn thiện như trạng thái đầu rồi hãy để có bé nha như vậy an toàn hơn. khi mang thai em phải kiểm tra định kì theo dõi thai nhi đúng lịch hẹn của BS.

Bạn ăn uống nhiều thịt vs hải sản, rau xanh. Mẹ khoẻ hơn bé mới có cơ hội thụ thai khoẻ mạnh. Mình sảy thai 10 tuần, sức khoẻ vs tinh thần tuột dốc. Mải 2 năm sau tâm lý ổn định mới có lại

TapFluencer

m ơi m ở đâu .... do duyên số chưa có dc và chưa giữ dc con...m cố gắng đến chùa phước hải duong mai thị lựu q1 tp hcm..đi cầu con đi m..rất linh thiêng.....

Mình nghĩ bạn nên dưỡng cơ thể khoẻ lại rồi mới bầu, vội vàng quá ko tốt, nếu có thể hốt thuốc bắc uống mấy ngày cho cơ thể điều hoà lại đã

B để 6_12 t mới bầu lại sẽ tốt hơn.vì bị sẩy thì hay bị tiếp.tg lâu có thì cơ thể mình nó mới ổn định được

TapFluencer

đã kho thế thi m fai nghi ngoi nhiu đi lại it và tiêm thuoc an thai theo chỉ định của bác sĩ

Câu hỏi liên quan