70 Các câu trả lời

E mua lotion Cetaphil baby cho face và body bôi thử nha. Bé nhà chị da cũng thuộc dạng dễ dị ứng từ lúc mới sinh tới giờ 18m rồi, c vẫn thường xuyên bôi lotion này cho bé mỗi ngày. Trị những vết mẩn đỏ, nổi hột như thế này.Bôi 1 ngày 2-3 lần sẽ lặn hết thôi. Trộm vía sử dụng cho bé từ lúc mới sinh tới giờ da bé đẹp và mịn màng hơn rất nhiều so với các bé cùng lứa :) Em thử nha!

Mom vệ sinh đồ dùng cho bé sạch sẽ như quần áo. Chăn màn. Không khí trong phòng cần thaongs mát tránh nhiễm khuẩn do không khí nữa. Da bé chưa quen môi truoengf bên ngoài nên gặp không khí bụi bẩn hay phòng bí.... tắm thường xuyên. Mỗi khi bé ngủ dậy lấy khăn rửa mặt làm vệ sinh sạch sẽ. Thì sẽ đỡ.

Ko phải đâu mom đừng bôi sức gì nha mom .ko phải kê gì đâu đây là đã bé phản ứng với ko khí bên ngoài khi bé chào đời đó mom hầu hết các bé sơ sinh đều bị vậy mom đừng lo .bé sẽ tự hết dần khi quen với môi trường bên ngoài.mom chỉ cần vệ sinh sạch sẽ mặc đồ thoáng mát cho bé thôi

- Tắm bằng bông kê nha bạn. Đun lá chè xanh rồi bỏ bông kê vào đợi nc nguội tắm cho con. Bé nha mình cũng bị mà tắm 3 ngày hết rồi. Bé còn nhỏ đừng sd bất kì loại thuốc nào lên da con. Đừng mặc quần áo quá dầy quấn con quá kĩ.

Super Mum

bé nhà mình cũng bị nhám xì nhăn da 2 bên má luôn, đi khám bs nói từ tưg hết k cho thuốc bôi hay tắm gì hết, mà thấy nó ngứa gãi hoài, với da nhăn sợ thẹo ghê

Bạn mua kem này dùg nè . Đảm bảo hết nhé .còn mình cũng bị . Chai này mẹ chồng mua nên ko biết giá .search mạng tầm 400-500k gì đó ạ

Mom đừng sức gì nha hôm nay nổi ngày mai lặn rồi lại nổi chỗ khác.đừng bôi gì kẻo bị phản ứng ngược từ các loại kem bôi đó

bé bị vàng da à mom ơi? bổ sung vitamin d3 cho bé đi k đến lúc nặng phải lên viện chiếu đèn vs thay máu ý ạ

Bạn thử dùng dầu mè lâu năm, mua ở cửa hàng thực dưỡng Oshawa. Thoa lên rồi mát xa. Dầu mè có tính sát trùng và dưỡng da cao

Mom cho bé bú. Đừng cho sữa mẹ. Dính lên mặt bé Và nấu nước lá bưởi tấm cho bé hang ngày. Tấm vài ngay sẻ khỏi

Câu hỏi liên quan