99 Các câu trả lời

Đc mom mom mở 28_29 độ để một thau nước ở trong phòng để cân bằng độ ẩm tất điều hòa rồi ở trong phòng 30 phút khi muốn bồng bé ra ngoài như vậy sẽ cân bằng đc nhiệt độ bé sẽ ko bị sốc nhiệt và sẽ ko bị viêm phổi sổ mũi hoặc bị khô da đó mom

Con mình nằm điều hòa từ lúc 2 tháng,mà bé cũng khó ngủ ak m,mình để nhiệt độ 29,ngủ bị khô người luôn á,mình nghĩ đừng cho bé ngủ điều hòa,m mua loại máy làm mát bằng hơi nước á m,k bị khô da,mà làm mát ở không gian mở nữa,tốt hơn

Máy điều hoà hơi nước ko tốt nha mẹ, nước trong đó lâu ngày mất vệ sinh

TapFluencer

Con mình nằm từ trong tháng tới giờ. Trưa và tối , còn sáng mát trời thì mở cửa sổ cho có không khí vs ánh nắng vào, ngủ bt. Trong Nam trời nóng mà quạt lại ko tốt thì lắp đh đi cho bé ngủ ngon hơn, có phải 24/24 ở trong đh đâu mà ko tốt ah .

nằm điều hòa mở 28độ là ok nhà bạn! bé nhà mình từ sinh tới jo nằm điều hòa như zay mình thấy bé bình thường! bỏ thêm thau nc trong phòng để phòng đỡ bị khô! nằm quạt thì k nên thổi quạt trực tiếp vào đầu và mặt e bé!

Nên để nhiệt độ 25-27độ tùy thời tiết. Ban ngày cho nắng, mở cửa thoáng không khí vào và vệ sinh phòng định kì. Dùng máy lạnh nhiều mà không gian kín dễ làm không khí ẩm mốc, nấm gây bệnh hô hấp.

Con mình vẫn nằm điều hoà buổi tối và buổi trưa, do bé nóng quá. Tối nằm điều hoà thì m nhỏ nước muối sinh lý trc khi bé ngủ, mặc quần dài mang vớ là ok. Để nhiệt độ 28-29 độ thôi

nên lắp điều hòa. nhưng ưu tiên dùng khí trời với quạt tay. khi bật điều hòa thì nên để nhiệt độ 27 28 độ thôi. mặc quần áo dài khi nằm đh và không bật điều hòa quá 4h

Mom ơi cho bé nằm quạt được, nhưng mà mom cho bé nằm ngược chiều, tránh lổ mũi hít vào sẽ bị sổ mũi và nghẹt mũi,quạt thảng vào lỗ mũi sẽ bị nghẹt và sỗ mũi nhé mom

bé nhà mình sanh ra là trong bv bật máy lạnh, về đến nhà mình cũng bật máy lạnh 24/24 luôn nè mom, mua cái máy nhiệt ẩm kế xem độ ẩm 50-55 và nhiệt độ 27-28 gì đấy là ok

Super Mum

M cho bé nằm điều hòa với nhiệt độ phòng , mặc áo quần thoáng mát, có thể cho bé nằm giườg lưới, matxa cho bé buổi tối trước khi ngủ sẽ giúp bé ngủ ngon hơn nè

Câu hỏi liên quan