ไม่เจอหัวใจ เจอตัวอ่อน เล็กมาก มีหวังใมคะ

8 สัปดาห์ เจอตัวอ่อน ไม่เจอหัวใจเต้นอยากสอบถามแม่ๆค่ะ พอดีวันนี้ไปตรวจ อัลตร้าซาวด์ผ่านช่องคลอด อายุครรภ์ 8 สัปดาห์ 3 วัน เจอถุงไข่แดง และเจอตัวอ่อนเล็กมาก หมอตรวจไม่พบการเต้นของหัวใจ แจ้งว่าเสี่ยงต่อตัวอ่อนไม่เจริญเติบโต และให้รออีกสองอาทิตย์ ตรวจใหม่อีกครั้ง ให้ทำใจไว้รอ อยากสอบถามว่าพอจะมีหวังใมคะ ที่น้องจะยังอยู่ หรือน้อยไม่อยู่แล้วค่ะ กังวนมากเลยค่ะ ก่อนหน้านี้ ได้เคยแท้งคลุกคาม เมื่อปลายธันวาปี 64 กัวจะเป็นเหมือนเดิมค่ะ พอมีหวังอยู่ใมคะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ