ท้องลม จะมีอาการแบบไหนค่ะ ขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ

คือ ตอนนี้ท้องได้ 6 สัปดาห์ค่ะ หมออัลตราซาวน์ เมื่อตอน 5 สัปดาห์ ไม่เจอน้อง อาการเจ็บหน้าอกก็ลดลงมาก

62 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เรากำลังลุ้นเหมือน​กันค่ะ 6w4d เจอแต่ถุงน้ำคร่ำ ยังไม่พบเด็ก รออีกหน่อยนะคะ ให้โอกาส​น้องได้โต สู้ๆเหมือนกันค่ะ

5y ago

เหมือนกันเรยค่ะซาวตอน6วีคเจอแต่ถุงครรภ์หมอนัดซาวอีกที12วีควันที่11/7นี้กลัวๆอยู่เหมือนกัน

ของเราซาวน์ตอน 5 สัปดาห์ก็ยังไม่เห็นค่ะ คุณหมอบอกว่าเรามาเร็วค่ะ เดี๋ยวคุณหมอนัดซาวน์อีกครั้งค่ะ

ปกติจร้​ ของเราก้อไม่เจอ​ น้องยังตัวเล็ก​ ยังไม่เห็น​ รอไปตรวจใหม่อีกรอบก้อเห็นค่ะ​ สู้ๆ

แม่บ้านนี้ก้โดนซาวจ้า แต่ซาวในมดลูกน้อยยังตัวเล็กมากๆเสียงหัวใจดังมากแม่ยิ้มไม่หยุดเลยจ้า 7w

Post reply image
5y ago

ซาวในช่องคลอดค่ะหมอจะใส่เครื่องมือเข้าไป

ตั้งครรภ์6สัปดาห์ค่ะมีเลือดออกมา4วันแล้วหมอบอกน้องยังมีหังใจเต้นอย่ค่ะแต่กังวลมากเลย

ของบ้านนี้ 11 วีคแล้วค่ะเจอตัวน้อง แรกๆ 7-8 วีคไม่เจอเหมือนกันค่ะ อย่าตกใจน่ะคะคุณแม่

ตอนนี้เป็นไงบ้างคะ พอดีเราซาวตอน4สัปดาห์ก็ไม่เจอ หมอนัดสับดาห์ที่6ค่ะ ยังกลัวๆอยู่

6y ago

หมอนัดอีกที 8w ค่ะ

ท้องที่มีถุงการตั้งครรภ์แต่ไม่มีตัวเด็ก เด็กไม่เติบโต ฝ่อและหลุดเป็นประจำเดือน

5y ago

ประมาณ6สัปดาห์คะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-47593)

ไปซาวด์มาเมื่อวาน 5 w ไม่เจอเหมือนกันค่ะ เจอแต่ถุงตั้งครรภ์ หมอนัดอีกที่ 8 w