62 ตอบกลับ

เหมือนกันเลยค่ะ หมออัลตร้าซาวน์ไม่เจอน้อง ไม่มีการเต้นของหัวใจแต่ท้องในมดลูก หมอนัดอีกสองอาทิตย์ไปอัลตร้าซาวน์ดูอีกรอบ แต่ยังเจ็บหัวนมและคัดเต้าอยู่ค่ะ จะเป็นไรไหมค่ะตอนนค้รู้สึกกังวลมาก ตอนนี้7วีค6วันแล้วค่ะ

ช่วยลุ้นนะคะ

ขอเราก็เหมือนกันตรวจฉี่แล้วพบว่าไม่ท้องต้องตอนมียังมีอาการเจ็บและตึงที่หน้าอก ปวดท้องน้อยหน่วงๆเป็นระยะ ประจำเดือนขาดมา 35 วันแล้วหมอนัดตรวจอาการอีกทีเดือนสิงหาคม ถ้าเดือนนี้ประจำเดือนยังไม่มา เราก็กลัวจะท้องลมเหมือนกัน

ตรวจเลือดเลยค่ะ ผลเลือดชัวร์กว่าค่ะ

ตอนนี้6Wซาวด์ทางหน้าท้องหมอหาไม่เจออะไรเลยค่ะ แม้แต่ถุงตั้งครรภ์ เปลี่ยรมาซาวด์ทางช่องคลอด เจอแล้วค่ะ หมอบอกสบายใจได้ไม่ได้ท้องนอกมดลูก ไม่ได้ท้องลม(แต่หมอยังไม่รับฝากท้องนะคะ) หมอนัดซาว์ดอีกที 10W พร้อมฝากท้องค่ะ

ตอน 6 วีคยังไม่ได้ยินหัวใจเต้นค่ะ รอซาว์อีกที 10 วีค อาทิตย์หน้าค่

ไม่ต้องกังวลคะเราก็เป็นไปซาวตอนแรกหมอเจอแต่ถุง อาการเจ็บหน้าอกลดลง แต่พะอืดพะอมนิดๆ แล้วก็หายไปนัดซาวอีกรอบคราวนี้เจอคะขนาด 1 เซนกว่าเองมีเสียหัวใจแล้ว ยังท้องอ่อนอยู่คะ บางคน 8-9 w ถึงซาวเจอ ถ้าไม่มีเลือดไหนอย่ากังวลคะ

รอหน่อยคะ ของเราตอนแรกก็กลัว อยู่ๆอาการเจ็บหน้าอกหายไป แต่หมอกับพยาบาลก็ยังยืนยันว่าปกติ แต่เรากังวลมาก สุดท้ายรอจน 12 วีค ไปตรวจเอง เจอเป็นโครงมาเลย ดีใจมากคะ จนบัดนี้อาการเจ็บหน้าอกก็ยังไม่มีเลย 555

คุณแม่อาการเจ็บหน้าอกหายไปตอนกี่สัปดาห์คะ ตอนนี้กังวลมาก เพราะอาการเจ็บหน้าอกลดน้อยลงเหมือนกันค่ะ

อย่าเพิ่งตกใจไปคะ เพราะอายุครรภ์ยังน้อยเลยอาดยังซาวหาไม่เจอ รอสัก 12wเจอชัวคะ ถ้าท้องจริง แล้วทราบได้ไงคะ ว่า6w นับประจำเดือนเหรอคะ ส่วนใหญ่อายุครรภ์จะนับตามผลซาวนะคะ นับตามประจำเดือนชอบคาดเคือนคะ

ค่ะ ขอบคุณมากๆ(ท้องแรก แอบกังวล รอมานาน 5 ปี กว่า)

เหมือนกันเลยค่ะไปครั้งแรกหมอซาวน์เจอถุงเล็กมากๆหมอเลยฉีดยากันแท้งให้แล้วนัดอีกทีวันที่25นี้ค่ะตอนก้อกังวลเหมือนกันแต่ก้อยังใจสู้ค่ะคิดไปในทางที่ดีก่อนนะค่ะ

บ้านนี้สรุป. ซาวละเจอตัวน้องมั้ยคะ อับเดทหน่อยคะ

เคยท้องลมค่ะ​ อาการปกติ​เหมือนท้องทั่วไป​ ซาวตอน5สัปดาห์​ไม่เห็น​ พอจะเข้าสัปดาห์​ที่หกแรกๆมีเลือดออกเล็กน้อยเดี่ยวสองสามวันตกเลือดออกมาเองเป็นก้อนเลยค่ะ​

ครั้งแรกเราก้อเป็นค่ะ เลือดสีน้ำตาลออกมาวันแรก วันที่2ออกทั้งวันเป็นสีน้ำตาล พอเข้าวันที่3 หลุดออกมาเป็นก้อนเลือดเลยค่ะ ไปหาหมอตรวจก้อไม่เจออะไรแล้ว

5week มีเลือดสีคล้ำๆ ออกมา เราซาวน์ไม่เจอถุงไม่เจอเด็ก หมอบอกอาจท้องลม หรือครรภ์ไข่ปลาอุกเพราะเห็นถุงน้ำหลายถุง แต่เราไม่ปวดท้อง ไม่แพ้ท้อง ค่า HCG ขึ้นสูงกว่าปกติด้วย

ซาวตอน5วีคก็ไม่เจอตัวน้องเหมือนกันค่ะ​ เจอแต่ถุง​ แล้วหมอก็นัดซาวอีก2อาทิตย์​ เป็น​ 7วีค​ เจอตัวน้องแล้วค่ะ​ ได้ยินเสียงหัวใจด้วย​ คุณแม่อย่างพึ่งท้อนะคะ​ 😊