19 ตอบกลับ

บ้านนี้กำหนด26กันยาค่ะ วันที่10กันยามีอาการเจ็บท้อง+ท้องปั้นถี่ ไปหาหมอตอนนั้น37weeks5day หมอตรวจปากมดลูกเปิด1เซนได้แอดมิดนอนโรงบาลผ่านไป2วันก็เปิด1เซนเท่าเดิม เลยขอหมออออกจากโรงบาล วันที่19กันยาหมอนัดไปตรวจอีก ปากมดลูกเปิดเพิ่มเป็น1.50เซน หมอนัดอีก22กันยานี้อีกค่ะว่าปากมดลูกจะเปิดเพิ่มไหม ถ้ายังไม่เปิดเพิ่มหมอน่าจะกระตุ้นเร่งคลอดค่ะ🥰 ตอนนี้39weeks1dayแล้วค่ะ อยากแตกแล้ว🥰

กำหนดคลอดเหมือนกันเลยค่ะ แต่ไม่มีท่าทีเจ็บเตือนเลยค่ะ

ของเราครบ 40w แล้ว ก็ยังไม่มีท่าทีว่าจะคลอด หมอบอกว่าให้เต็มที่ไม่เกิน 41w ถ้าไม่ได้ก็ต้องผ่าออก เพราะมีโอกาสที่เด็กจะเป็นอันตราย เราบอกหมองั้นขอผ่าเลยไม่ต้องรอ หมอก็นัดผ่าวันรุ่งขึ้นเลยค่ะ

ของเราหมอบอกรอได้อีกหน่อยก็เลยเลือกที่จะรอดูค่ะ

ลองนั่งท่าผีเสื้อ หรือให้คุณพ่อช่วยกระตุ้นก็ได้ค่ะ บ้านนี้คนที่2คลอด41วีค (คุณพ่อช่วย)เช้ามารู้สึกท้องลดต่ำมากเลยเตรียมของไปหาหมอค่ะ นอนนคืนนึงเช้ามาก็คลอดเลย 😊😊😊

บ้านนี้กำหนด17กันยาจ้าแต่เลยกำหนดมา4วันแล้วหมดนัดวันนี้จ้าาแต่เมื่อคืนมีมูกเลือกออกจ้าบ้านนี้เลยรีบมาร.พจ้าแต่น้องยังไม่ออกน่าจะสร้างบ้านอยู่ในท้องละมั้ง5555

ยังจ้าา

Super Mum

เค้าคลอด 42 w ค่ะ ดีจัง ที่หมอบอกปากมดลูกไม่เปิด ก็จะผ่าให้ ส่วนมาก โดนยาเร่งคลอดให้คลอดเอง ค่ะ

เราอยากคลอดเองมากกว่า😅

VIP Member

ลองเดินช้าๆดูค่ะแม่ บ้านนี้เดินก่อนวันครบกำหนดคลอด กลางคืนเจ็บท้องเตือนเลยค่ะ

บ้านนี้กำหนด12กันยาค่ะ ตอนนี้ก็ปากมดลูกยังไม่เปิด ถ้าไม่เปิดจันนี้ก็คงต้องผ่า

39+1w โดนหมอล้วงแล้ว2รอบ😂 ปากมดลูกไม่เปิดเลย กำหนดคลอด26นี้ ยังเงียบอยู่เลยค่ะ

ต้องให้คุณหมอสูติฯกระตุ้นปากมดลูกค่ะ ถ้าทำแล้วไม่เกิน2 วัน น่าจะเห็นผลค่ะ

มีเจ็บเตือนมั้ยคะ เเล้วมีของเหลวคล้ายไปนํ้ามูกออกมามั้ยคะ พอดีได้39+3ละคะ