20 ตอบกลับ

อายุครรภ์เกินล่ะค่ะ ควรไปหาหมอนัดผ่าได้แล้วค่ะ คนท้องไม่ควรมีเลือดออกทางช่องคลอดนะคะ ไม่ว่ากรณีใดๆ ไม่จำเป็นต้องปวดท้องก็คลอดได้ค่ะ

รีบไปหาหมอคะ อายุครรภ์ต้องคลอดแล้ว ยิ่งมีเลือดออกยิ่งต้องรีบไปหาหมอเลยคะ

ไปหาหมอเลยค่ะ จะได้เช็คอาการให้ เพราะว่าอายุครรภ์มากแล้ว

ไปหาหมอเลยค่ะ เพื่อความปลอดภัยของตัวเองและลูกด้วยค่ะ

ถ้ามีเลือดออกควรไปหาหมอเตรียมคลอดเลยค่ะแม่

TapFluencer

40+2 week แล้วคุณหมอยังไม่นัดไปคลอดอีกเหรอคะแม่

ถ้าไม่มีอาการปวดน่าจะเร่งคลอดนะคะ

ไปหาหมอเลยค่ะ ไม่ต้องรอปวดท้องค่ะ

Super Mum

ไปหาหมอเลยค่ะแม่

หาหมอด่วนๆนะคะแม่