37 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็ (ยัง) ไม่แตกค่ะ ตอนนี้ 32+5 มันเริ่มคันมากๆๆๆๆเลย แต่พยามไม่เกา ลูบเอา ท้องยังไม่แตกค่ะ แต่ต้นขาเริ่มแตกละ แดงๆ ขนาดทาครีมทั่วตัว เช้าเย็น ทาตั้งแต่คอ ลงไปขาทุกวัน ยังไม่รอด ช่วงนี้ขยายเร็วมากๆๆๆๆ ค่ะ 😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭 (ดีที่มันพึ่งเริ่มเป็นรอยแดง ทาทุกวันรอยมันจางๆลงแล้วค่ะ ที่ขา

สภาพผิวเเม่ดีค่ะโชคดี เเต่หนีท้องเเตกไม่ได้เเน่ๆค่ะ เเม่ดูตรงข้างๆท้องที่มันเป็นขาวๆสิคะ นั่นเเหละค่ะเค้าเรียกท้องเเตกนะคะ เพราะบ้านนี้ก็โชคดีที่ผิวดี ท้องเเตกเเต่ดูไม่ออกถ้าไม่สังเกต. ทาครีมที่ท้องเเล้วอย่าลืมทาหน้าอกด้วยนะคะ เเม่ท้องสองฝากไว้ค่าาา😌

ใจเย็นค้ะ ท้องเเรกบ้านนี้เเตกลายโค้งสุดท้าย ตอน 8 เดือนท้องเนียนมาก พอเข้า 9 เดือน แผนที่ขึ้นเลยค้ะ 😂

8เดือนกว่าแล้วคะจะ9เดือนแล้วไม่มีลอยแตกเลยคะบางคนบอกถ้าเกาจะลายแต่นี่ไม่ลายคะแม่ชอบเกามากมันขัน

21วิคยังไม่ลายค่ะไม่เคยทาครีมอะไรเลยแต่ตอนท้องแก่ๆไม่รู้จะลายรึป่าวค่ะ ท้องแรก

TapFluencer

มาลายตอน32วีค ไม่รอดจริงๆแต่ลายตรงสะโพกนะนิดหน่อย ลุ้นตรงท้องเหลือเกินนน

VIP Member

บ้านนี้ท้องสามแล้ว 35+4 ลายนิดหน่อยช่วงใต้พุง และต้นขาจ้า

อย่าชะล่าใจนะคะ โดยเฉพาะเดือนที่8ถึง9 ทาครีมไว้ค่ะ

บ้านนี้ตั้งแต่ท้องไม่ลายเลยจ้ามีแต่นมที่แตกลาย

บ้านนี้ลายตอน36w ค่ะ ดีใจว่าไม่ลายมาลายตอนหลังค่ะ