27 ตอบกลับ

ไม่ขึ้นเลยค่ะ 21+จนพยาบาลถามว่าคุณแม่กินข้าวไม่ได้หรอค่ะ แต่ไม่แพ้ท้องนะคะ น้อง500กรัมแล้ว ลงน้องหมด

ดีจังเลยค่ะ

เรา23w1d ก่อนท้อง50ตอนนี้60แล้วจ้า ไม่แพ้ท้องเลย กินอะไรได้หมดเลยจ้า กินอะไรก็อร่อยจ้า

ช่วงนี้ก็กินอร่อยทุกอย่างเหมือนกันเลยค่ะ จนหมอทักขึ้นเอาๆเลยนะ แต่แม่ก็ไม่ได้ดูอ้วนขึ้นค่ะ

ก่อนท้อง70.5กิโล ตอนนี้ 22.5วิค 73.2กิโลค่ะ อวบๆบวมๆปกติค่ะบ้านนี้ แต่หมอบอกลูกน้ำหนักดี

ดีแล้วค่ะแม่ บ้านนี้ยายน้องเป็นเบาหวาน กลัวเป็นเบาหวานตอนท้องค่ะ

อีก5วันก็จะห้าเดือนแล้ว เท่ากับ19วิค2วัน แม่ขึ้นมา3โลเอง แต่ลูกหนัก340แล้วค่ะ

555+ก้าวกระโดดมากแม่ บ้านนี้แอบกลัวอยู่เหมือนกันค่ะ หมอให้คุมอาหารเพราะตรวจเบาหวานเกินมานิดหน่อยค่ะ

TapFluencer

ท้องแรก ขึ้น 11 กิโลเองค่ะ ท้อง 2 ขึ้น 13 กิโล ส่วนท้องนี้ 19 วีค พึ่งขึ้น 4 กิโลค่ะ

บ้านนี้ขึ้นมาจากเดือนที่แล้ว 3 โลเลยค่ะ ตกใจมาก

จาก 67 มา 69 ค่ะ ท้องแฝด 22+3 ลูกหนัก คนละ 480 กรัม ตอนนี้จะเดินไม่ไหวแล้ววว

สู้ๆค่ะแม่

ของเรา จาก45 ทยานสู่ 62.9วันคลอด เยอะไหมคะ เบาๆเอง😂 หลังคลอด 59 ลงแม่หมด

เดี๋ยวก็ลดนะแม่

บ้านนี้20w6d จาก47ตอนนี้54เหมือนกันค่ะ😁 แม่ไม่อ้วนขึ้นค่ะลงลูกหมด

แม่ดูไม่อ้วนขึ้นเหมือนกันเลยค่ะ

ไม่ขึ้นเลย น้ำหนักเท่าเดิม 51 แอบกังวลอยู่เพราะต่างจากคนแรกมาก

ถ้าย้ำหนักน้องตามเกณฑ์ แม่ไม่ต้องกังวลนะคะ

จาก 48 ตอนนี้23วีค 3วัน หนัก 56 แล้วค่ะ😂 ท้อใจมากค่ะ ห้ามปากไม่ไหว

เหมือนกันเลยค่ะ ตอนนี้พยายามทานพวกข้าวกับแป้งให้น้อยลงค่ะ กลัวเป็นเบาหวานตอนท้อง