กังวลมากค่ะ

ท้อง 2. ได ้21 week กังวลมากเรื่องคลอดเพราะต้องผ่าคลอด (ท้องแรกผ่า) คือเครียดทุกวันเลย กลัวห้องผ่า ดมยาหรือบล้อคหลังดีคะ พอจะมีวิธีคิดหรือเล่าประสบการณ์ให้พอคลายกังวลได้ไหมคะ

5 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

ท้องแรกบล๊อคหลังกลัวค่ะ พอท้องสองดมยาเดินขึ้นเตียงผ่าเองเรย ตอนนี้ท้องสามแล้วน่าจะดมยาอีกค่ะ เพราะเลือกไม่ได้ว่าดมยาหรือบล็อคหลังแล้วแต่รพ.ค่ะว่าเค้ามีวิสัญญีทางด้านไหน

คุณหมอมีประสบการณ์ วันนึงๆผ่าคลอดไม่รู้กี่คนคุณแม่ไม่ต้องกล้วนะคะ คุณหมอดมยาก็เช่นกัน จะบล็อกหลังก็ไม่เป็นอันตราย ถ้ากลัวมากก็วางยาสลบไปเลยก็สบายใจค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ก็ผ่าคลอด แรกๆก็กลัวๆแต่พอผ่านมาแล้วก็ชิวๆ บล็อกหลังไม่เจ็บเลย ท้อง2คงต้องผ่าคลอดอีก

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-47669)

บล็อกหลังชิวเลยค้า ไม่น่ากลัวค่ะ ได้เห็นลูกด้วย

6y ago

ประเด็นคือกลัวบรรยากาศห้องผ่าค่ะ ใจไม่ถึง คนแรกนี่แทบช้อคเลยค่ะ