12 ตอบกลับ

แม่อยู่บ้านดีแล้วค่ะ ข้างนอกอันตรายมาก ไป รพ. อย่าลืมป้องกันตัวดีๆ ใส่หน้ากากอนามัยตลอดเวลา และล้างมือบ่อย ๆ ด้วยนะคะ ตอนนี้ รพ. เป็นสถานที่เสี่ยงมากๆ แม่ท้องก็เป็นกลุ่มที่มีความเสี่ยงสูงเช่นกันค่ะ

ถ้าไม่จำเป็นก็ไม่อยากจะไปเลยค่ะ..แอบวิตกกังวลมากเลย..พรุ่งนี้ต้องไปรพ.ศิริราช

VIP Member

แม่บ้านนี้ก็มีปลาและโทศัพท์เป็นเพื่อนค่ะ ไม่กล้าออกไปไหนยุแต่บ้าน แฟนบอกอันตรายไม่จำเป็นห้ามออกจากบ้าน

Super Mum

ช่วงนี้ก็ป้องกันตัวเองไว้ก่อนค่ะแม่ ว่างๆ เบื่อๆ ก็ทำลิสต์เตรียมของให้ลูก จะได้ไม่เครียดค่ะ

บ้านนี้ก็ไม่ได้ไปไหนเหมือนกันเลยค่ะ

บ้านนี้ก็อยู่แต่ในบ้าน เบื่อมากค่ะ

ถ้าน้องไม่หนีบไว้ น่าจะเห็นนะคะ

อยู่บ้านดีแล้วค่ะ ข้างนอกเสี่ยง

ทายเล่นๆน่าจะช.

VIP Member

รู้จ้าแม่

ท้องสวย