วิวัฒนาการ

14 week แล้วยังไม่รู้สึกว่าลูกดิ้น จะเป็นอะไรหรือป่าวค่ะ แล้วตรวจเจอเป็นพาหะ มียีนส์ธารัสซิเมียด้วย รู้สึกกังวลค่ะ

9 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เราก็เป็นพาหะจ้า รู้สึกตอดเบาๆตั้งแต่14wไม่ทุกวัน มารู้สึกทุกวันตอน16wชัดๆตอน17w ตอนนี้19+4 เตะเก่งค่ะ บางทีเขาเหมือนขยับโกงตัวเราจะรู้สึกได้เองว่าท้องตึงจับแล้วจะเป็นก้อนแข็ง รอก่อนนะคะคุณแม่เราเล่นลูบท้อง เปิดเพลง บ่อยมากตั้งแต่ท้องอ่อนๆ เราเลยรู้สึกว่าเขาดิ้นไว(ของเรานะคะแต่ละคนอาจไม่เหมือนกัน) ท้องแรก

อ่านเพิ่มเติม

แม่บ้านนี้ก็เป็นพาหะธาลัสซีเมียค่ะ แต่แม่ไม่ต้องกังวลนะคะ ถ้าคุณพ่อไม่เป็นน้องก็มีโอกาสไม่เป็น หรือเป็นเเค่พาหะ สามารถใช้ชีวิตได้ตามปกติ ส่วนเรื่องลูกดิ้นนั้น แม่บ้านนี้รู้สึกว่าน้องดิ้นชัดเจนตอน 22 วีคค่ะ ท้องเเรก

เรา 20w ก็ยังไม่รู้สึกว่าลูกดิ้นเลยคะ แต่ไปซาวดูทีไรเค้าดิ้นทุกครั้งเลยนะคะ เราก็เป็นพาหะเหมือนกันแต่ลูกคนแรกแข็งแรงดีคะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-104895)

นี้ก็14w เหมือนกัน ลูกยังไม่ดิ้นจ้า แต่ตอนเช้าๆจะรุ้สึกลูกตอดๆท้อง

แค่14wเอง ใจเย็นๆค่ะ แม่บ้านนี้ลูกดิ้นตอน20w

6y ago

ขอบคุณค่ะ

14 w น้องตัวเล็กมาก ยังไม่รู้สึกค่ะ

VIP Member

ของเรา 15w5d จะรู้สึกตอนนอนหงายคะ

VIP Member

ของเรารู้สึกตอน18 wจ้า