3218 ตอบกลับ

13wน้ำหนักเท่าเดิม ...45 โล อยากให้เพิ่มสัก3โลไม่กระดิกเลย กินเก่งมากไม่อ้วนงง เเต่สามีอ้วนเเทนลงพุงด้วย ท้องใหญ่กว่าเมียอีก จากหุ่นดี 😑

กินได้ก็ดีแล้วค่ะดีกว่าเราอีกกินอะไรก็ไม่ลงที่ลูกเลยน้ำหนักลูกน้อยมากค่ะกลุ้มใจซาวด์แต่ละทีแม่ใจห่อเหี่ยวกินอะไรๆก็ไม่ยอมลง😭

13+4 ไม่มีอาการแพ้ท้องใดๆ น้ำหนักไม่ขึ้นเลยค่ะ เท่าเดิมก่อนท้อง แต่ไปเจาะเลือดเป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์ หมอให้คุมอาหาร ทานข้าวกล้อง

ของเราขึ้นเยอะแบบนี้เลย พอเราไปตรวจคัดกรองเบาหวาน หมอบอกว่าเราเสี่ยงที่จะเป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์เกินมา140เพราะความหิวแท้ๆเลยค่ะ

13 w อาการท้องของคุนเเม่มีอาการอย่างไรบ้างคะ ? มีความรู้สึกอะไรในท้องบ้างคะ? #ท้องเเรก 13 w ในท้องยังเงียบๆอยู่เลยค่ะ เเม่เเอบเป็นกังวล

บ้านนี้ 10w2d น้ำหนักขึ้นมา4โล แต่เพิ่งมาขึ้นช่วง2อาทิตย์ที่ผ่านมา เพราะช่วงแรกๆแพ้ท้องกินอะไรไม่ค่อยได้ หลังๆมาพอหายแพ้กินเก่งมาก^^

ก่อนท้องน้ำหนัก 75 พอท้องได้ 15 วิคน้ำหนักเหลือ 69 ตอนนี้ได้ 17 วิคยังไม่ชั่งอีกค่ะแต่รู้สึกว่ากินเยอะมากหิวบ่อยน่าจะขึ้นอีกสักโล 2 ค่ะ

VIP Member

ขึ้นเยอะค่ะ แต่เรามี2คนแต่เราก็ควบคลุมน้ำตาลค่ะทานได้ก็ดีแล้ว บ้านนี้6เดือนขึ้นมา9เดือนกินได้ก็กินเถอะค่ะอาหารที่มีประโยชน์

บ้านนี้23week ขึ้นมา9โล ช่วง2-4เดือนขึ้นมา3-4โล แม่ไม่ต้องกังวลค่ะ กินได้ก็กินเถอะค่ะ เราถ้าหิวกินเลย เพราะเราไม่ได้ตัวคนเดียวค่ะ 😂😂

บ้านนี้ 13 w จาก 55 เหลือ 54.4 จะชั่งทุกเช้าหลังเข้าห้องน้ำเสร็จ จะดีดขึ้นลงยุแค่ 54-55 แค่นั้นค่ะ ยังแพ้ยุเลย แต่พยายามทานค่ะ ✌️✌️✌️✌️✌️