16 ตอบกลับ

ถ้าแม่กังวลจริงก็ไม่ต้องทาก็ได้ค่ะของเราก็เป็นตอนท้องเราก็ปล่อยให้หายเองไม่ได้ทาอะไรแค่ไม่ต้องเกาค่ะ

ทาได้ค่ะ พยายามอย่าเกา ของเราเป็นตรงหน้าอกกับหลัง ช่วง12-15w ตอนนี้20+4ไม่เป็นแล้ว นอกจากยุงกัดอาจจะมีบ้าง

บ้านนี้ขึ้นผื่นเม็ดแดงเหมือนยุงกัดตามขาเลย ยิ่งเกายิ่งถลอกสรุปเป็นแผลต้องหายาทากว่าหาย คันมาก

เป็นเหมือนกันค่ะ เอาเกลือมาพอกตัวก่อนอาบน้ำ ทำอยู่สักพักจนหายค่ะ ทำวันเว้นวัน

เป็นเหมือนกันค่ะตอนนี้18wก็ยังเป็นอยู่ เป็นหายๆ ไม่ได้ท่าอะไรค่ะปล่อยให้หายเอง

ผื่นร้อนมั้ยคะแม่ ถ้าใช่เรามียาแนะนำนะ คนท้องใช้ได้ค่ะทาไม่กี่วันก็หายเลยจ้า

10w คันหน้ามากค่ะ ผื่นขึ้นตรงหน้าทรมานด้วยคนอื่นเห็นชัดเลยค่ะ คิดมากเลยค่ะ

ทางนี้ก็คันตั้งแต่ท้องเลยคะ ตอนนี้4เดือนแล้ว ยังคันอยู่ คารามายช่วยได้

เราก็เป็นคะคันมากเต็มตัวเลยเป็นตั้งแต่เริ่มตั้งครรภ์จน17wก็คันยุคะ

ลองงดอาหารหมักดอง ปลาร้าดูนะคะบ้านนี้ก็เป็นค่ะ พองดผื่นลดลงค่ะ