เค้กวันเกิดลูกสาว1ขวบ

แม่คะ ตอนวันเกิดลูก 1 ขวบ แม่ๆมีเค้กวันเกิดเด็กให้น้องกันไหมคะ อยากมีเค้กวันเกิดเด็ก 1 ขวบ อยากมีเค้กวันเกิดลูกสาวสวยๆ อวยพรวันเกิดลูกสาวค่ะ

15 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

มีเค้กวันเกิดลูกสาวเหมือนกันค่ะ มีทุกปี 1-3 ขวบ บางคนอาจจะคิดว่า เห่อ โอเว่อเพราะเด็กยังไม่รู้เรื่องอะไร สำหรับเราคือความทรงจำเลย เพลงแรกที่ลูกร้องได้คือแฮปปี้เบิดเดย์.... ร้องตลอดเช้ากลางวัน เย็น ร้องจนคนฟังเบื่อ 😄😄😄

3y ago

เห็นด้วยกับคุณแม่ค่ะ หลานสาวเราก็จัดให้เค้าทุกปี เค้ามีความทรงจำที่ดีมาก ร้องเพลงHappy Birthday ได้ชัด ร้องบ่อย รู้เลยว่าเค้ามีความสุข อารมณ์ดีค่ะ

VIP Member

ตั้งใจว่า มีเค้กวันเกิดให้ลูกแน่นอนค่ะ เห็นมาจากตอนวันเกิดหลานสาว เด็กเค้ารับรู้นะคะ ว่านั่นคือวันของเค้า เด็กเค้าจะจำ และมีความสุขมากเป็นพิเศษ ยิ่งโต เค้าจะยิ่งมีความทรงจำที่ดีค่ะ

VIP Member

มีค่ะ เพราะเค้าจะอายุ1ปีแค่ครั้งเดียว ถึงใครจะมองว่าเด็กยังไม่รู้เรื่องหรอก แต่เรามองมันคือความทรงจำค่ะ เพราะปีหน้าเค้าจะไม่อายุ1ปีแล้ว

Post reply image

บ้านนี้ ไม่มีเค้กวันเกิดตอน 1 ขวบค่ะ เขายังไม่ค่อยรู้เรื่องแต่ 2 ขวบ น่าจะมีจัดวันเกิดละค่ะ เขาเริ่มรู้เรื่องแล้ว

Super Mum

บ้านนี้มีเค้กวันเกิดชิ้นเล็กๆให้น้องฝึกเป่าจ้า ไม่ได้จัดวันเกิดอะไรพิเศษ เพราะเด็กยังเล็กอยู่

ตอน 1 ขวบ ก็มีเค้กวันเกิดเหมือนกันจ้าจัดให้3ปอนเลยจ้า เลี้ยงเด็ก ๆ แถวนั้นด้วยจ้า

เพิ่งผ่านไปเดือนที่แล้วเอง มีเค้กทุกปีครับ น้องชอบเค้กมากๆ🥰🥳

Post reply image

ครบรอบเราคิดว่าจะอะไรก็ตามถ้ามีครั้งแรกต้องมีครั้งต่อไป

มีเค้กวันเกิดค่ะเกิดครั้งแรก ครบ 1 ขวบ ของลูกทั้งที

ไม่มีเค้กวันเกิดค่ะ จะซื้อเป็นของเล่นให้เด็กแทน