ตั้งครรภ์ 7 week

ยังไม่ได้ฝากครรภ์เลยคะ/มีผลอะไรไหมคะ

11 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

บ้านนี้ฝากตอน 10 w ค่ะ #ได้ซาวด์เจอน้องเลย ตรวจเจอรุ้ว่าท้องตั้งแต่ 4 w แต่รอเผื่อความชัวร์ (อายุครรภ์ยังน้อย ) ระหว่างรอก็ซื้อโฟลิคมาทานเองค่ะ (ทานมาก่อนจะท้อง 1 เดือนแล้ว ) พอวันที่ฝากก็แจ้งหมอ หมอก็บอก ดีมาก 555+ ปัจจุบัน 31 w แล้วค่ะ 😁😁😁😁

อ่านเพิ่มเติม
Post reply image

ไปฝากได้แล้วค่ะแม่ ขอยาบำรุงมากินด้วย ช่วงท้องอ่อน ต้องกินยาบำรุง กรดโฟลิคจำเป็นต่อการสร้างอวัยว่ะของลูกมากนะคะ และควรกินต่อเนื่องจนกว่าจะคลอด เพื่อสุขภาพที่แข็งแรงของลูกค่ะ

รู้ว่าท้องตอนแล้วก็รีบไปฝากเลยจ้า จะกี่วีค ก็ไม่มีผลอะไรทั้งนั้น แต่ควรรีบไปฝาก

ไปเถอะค่ะแม่ หมอจะให้ยาบำรุงมา เพื่อสุขภาพลูกค่ะ

ท้องเเรกฝากตอน16weekค่ะ ตอนนี้ท้อง2ไปฝากตอน5week ค่ะ

VIP Member

ยิ่งฝากเร็วยิ่งดีนะคะ จะได้ยาบำรุงมาทาน

บ้านนี้ฝากตอน10กว่าวิคอายหมอายุน้อยเกิน

รีบไปฝากนะคะจะได้ยาบำรุงมาทานคะ

รีบฝากยิ่งดีค่ะ จะได้ยามาบำรุง

Super Mum

ฝากเร็วเท่าไหร่ยิ่งดีค่ะ