ท้องกระตุก เกิดจากอะไรคะ ช่องคลอดกระตุกเกิดจากอะไร คะ แม่ๆทราบไหมคะ

ท้องกระตุกเป็นระยะๆ เกิดจากอะไรคะ แล้วอาการ ช่องคลอดกระตุกเกิดจากอะไร มีแม่ๆคนไหนเคยเป็นไหมคะ

14 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

กี่วีคแล้วค่ะ อาจจะเกิดจากคนในท้องตอดก็ได้ เราก็รู้สึกกระตุกๆ ไม่แน่ใจ พอ 20วีค กระตุกแรง อ้อ เด็กดิ้นนี่เอง 😅😅

เป็นเหมือนกันค่ะ บางทีให้คุณพ่อฟังท้องว่าเพราะอะไร คุณพ่อว่าลูกสะอึก ให้เรากินน้ำ สักพักก็หายค่ะ

Post reply image
Super Mum

ถ้าท้องกระตุกเป็นจังหวะแสดงว่าน้องสะอึกค่ะ แต่ถ้าท้องกระตุกไม่เป็นจังหวะแสดงว่าน้องดิ้นค่ะ

ช่องคลอดกระตุกเกิดจากอะไร อาจจะเกิดจากการที่ลูกดิ้นก็ได้ค่า

Super Mum

น้องดิ้น กระตุกไม่เป็นจังหวะ น้องสะอึก จะกระตุกเป็นจังหวะ

VIP Member

น้องสะอึกเปล่าคะแม่ หรือไม่ก็น้องดิ้นจ้า

ไม่เคยเป็นค่ะ แต่คำถามน่าสนใจมากค่ะ

Super Mum

ท้องกระตุก ลูกตอดหรือลูกดิ้นค่ะ

Super Mum

น้องน่าจะดิ้นนะค่าแม่

Super Mum

อายุครรภ์เท่าไหร่คะ