19 ตอบกลับ

ทำไมของแม่คลอดง่ายจังค่ะ ของเราคลอด 27 ต.ค กำหนด 9 พ.ย เราปวดท้องนานมากเลยค่ะ ปวดตอนตี 3 กว่าๆ คลอดอีกทีบ่าย 3 เราเบ่งคลอเเป็นชั่วโมงเลยกว่าน้องจะออก มีอาการช็อคและตกเลือดด้วยค่ะ กว่าจะดีขึ้นก็เกือบ 3 วันเลย แม่โชคดีมากเลยที่คลอง่าย

คุณเเม่คลอดง่ายมากเลยค่ะ บ้านนี้กำหนด5พ.ย.ตอนนี้อาการคือเจ็บท้องเหมือนจะอึสลับกับเจ็บเเบบปวดประจำเดือนเเบบปี้ดๆ+ท้องเเข็งทุกๆ5-15นาที เเต่ไม่มีน้ำเดินไม่มีมูกเลือดค่ะ ยังไม่เเน่ใจว่าจะไปหาหมอเลยดีมั้ย เเต่เจ็บ2วันเเล้วค่ะ

น้องจะมาแน่นอนคะ

บ้านนี้กำหนด13พฤศจิคลอดจริง23ตุลามีมูกเลือด ปากมดลูกเปิด4เซ็นไม่มีน้ำเดินนอนแอดมิโรงพยาบาลไป6คืนคลอด23ตุลาน้ำหนักแรกเกิด3410คลอดธรรมชาติ เจ็บแทบขิตเลยค่ะ แผลปริตกเลือดหลังคลอดด้วยท้องนี้ท้องสุดท้ายพอเลยเข็ดแล้วค่ะ🥹🤣

ใช่ค่ะเข็ดเลยค่ะแม่แทบขิตเลยค่ะ🥹🤣

เคยจร้าท้อง2 ไปถึงปากมดลูกเปิด10เซนนำ้ครํ่าแตกคลอดเลยค่ะหมอเตรียมไรไม่ทันเลย ไม่มีนำ้เดินไม่มีมูกแค่ปวดท้องจะเข้าห้องนำ้และท้องปั้นถี่

ไม่ถึงห้องคลอดเลยค่ะ คลอดบนเตียงที่สำหรับรอคลอด

บ้านนี้กำหนด4พ.ย. ตอนนี้ยังไม่มีอาการอะไรเลย เร่งคลอดแบบธรรมชาติน้องก็ยังไม่ยอมออก อึดอัดไม่ไหวเลยค่ะ คุณแม่โชคดีจังคลอดง่ายมากเลยค่ะ

กำหนดคลอด6พ.ย.ยังเงียบอยู่เลยค่ะ🙂

แม่คลอดง่ายจัง. บ้านนี้กำหนด12พย. มีการปวดท้องอึ+ท้องแข็ง. ไม่รู้ว่าปวดท้องเตือนหรือยังไง55 (อยากคลอดง่ายๆแบบแม่555)

วันเดียวกันเรยค่ะ

แม่ไม่เจ็บเลยหราคะดีจัง คลอดง่ายจังอยากเป้นแบบแม่บ้าง เรา39+5แล้วยังไม่มีวี่แววเลย

ไม่เลยค่ะแค่เหมือนปวดอึไปถึงโรงพยาบาล เปลี่ยนชุดไม่ถึง5 นาทีไม่ได้เบ่งออกมาเองเลยคะ

อยากคลอดง่ายๆ แบบนี้บ้างจัง บ้านนี้นัดผ่าวันที่ 8/11 ถ้าคลอดง่ายแบบนี้คงดีมากๆ

คลอดเองคือดีมากค่ะ แผลหายไว้

โชคดีจังเลยคะน้องคงไม่อยากให้แม่เจ็บมากบ้านนี้ใกล้แล้วคะอีก2อาทิตย์

ขอให้คลอดง่ายๆนะคะ

ดีจังไม่เจ็บท้อง คลอดง่ายมากกกก อยากคลอดง่ายๆ คลอดไวๆแบบนี้บ้าง