35 ตอบกลับ

แบบนี้เราเคยเป็นค่ะ ท้องลม เนื่องจากไม่มีการเจริญเติมโตของเด็ก กลายเป็นท้องลมค่ะ คุณหมอจะทำการเหน็บยาให้หลุดออกมาอีกค่ะ

วันนี้ไปซาวเหมือนกันคะทั้งแบบหน้าท้องและผ่านช่องคลอด หมอบอกไม่เจอตัวนเองคะ อาจจะหลุดหรือท้องนอกมดลูก จิตตกมากเลยคะ

9wของเราก็เจอตัวน้องแล้วนะคะ คุณ​แม่ลองรอน้องอีกหน่อยนะคะ น้องอาจจะตัวยังเล็กมากเลยมองไม่เห็น

เจอน้องตอน 6 week ค่ะ ตรวจเจอ 2 ขีด ก็ฝากท้องเลยค่ะ คุณหมอตรวจผ่านช่องคลอด ได้ยินเสียงหัวใจเลยค่ะ

สู้ๆนะค่ะ เดี่ยวก็เจอ เป็นกำลังใจให้ค่ะ เราก็เคยเครียดและกังวลแบบนี้ ล่าสุดซาวเจอน้องแล้วค่ะ

แม่ซาวเจอน้องตอนอายุครรภ์กี่สัปดาห์คะ

8สัปดาห์ค่ะ ตอนได้ประมาณ6-7สัปดาห์ก็ซาวไม่เจอเหมือนกันค่ะ กินยาบำรุงรอน้องนะคะ. 😊✌️สู้ๆค่ะแม่

ไปซาวด์ตอน9wไม่เจอน้องเหมือนกันหมอนัดวันที่18นี้ค่ะรู้สึกกังวลมากค่ะ

ปะเด็นคือมีเลือดออกจากช่องคลอดเวลาไปฉี่ค่ะเมื่อวานเเต่ออกนิด เดียวไปหาหมอชาวก็ไม่เจอน้อง

เจอแต่ถุงตั้งครรภ์เหมือนกันเลยค่ะ ขูดมดลูกเรียบร้อย เริ่มใหม่ค่ะ สู้ ๆ

รออีกนิดค่ะคุณแม่ ไข่อาจจะตกช้าก็ได้ค่ะ กินยาบำรุงรอน้องดีกว่านะคะ

ใจเย็นๆแม่ ไข่อาจตกช้า จากที่ซาวด์เพิ่ง 6w เองรอแป๊บนะแม่นะ