45 ตอบกลับ

เข้าใจทั้งคุณและแฟนนะคะ มันตัดสินใจยาก ในกรณีนี้ถ้าทางบ้านคุณหรือแฟนพร้อมซัพพอร์ตก็เก็บไว้เถอะค่ะ ส่วนตัวเราก็พลาดแต่ก็พอไปไหวเลยเก็บน้องไว้ ตอนนี้ก็ทุลักทุเลพอสมควรค่ะ

VIP Member

ส่วนตัวไม่พร้อมเหมือนกันค่ะะเพราะกำลังจะได้ไปเรียนต่อ พ่อแม่รับไม่ได้เลยค่ะ แต่เขาก็ไม่ให้เอาออก แฟนก็อยากได้ เลยเก็บเขาไว้ค่ะ สู้ๆนะคะ คลอดแล้วค่อยเรียนยังไม่สายค่ะ

เป็นเหมือนกันค้ะ เราใม่พร้อม แต่ทะเลาะกันทุกวันเราร้องไห้เสียน้ำตาทุกวัน แทบจะใม่มีความสุขเลยก็ว่าใด้ แต่แฟนเราใม่ใด้ให้เอาออกน่ะ แต่เค้าชอบทำร้ายความรู้สึกเราตลอด

เท่าที่อ่านคือส่วนตัวคิดว่าถ้าแฟนคุณรักคุณจริงเขาจะไม่พูดแบบนั้นออกมาค่ะ เลือกเอาค่ะว่าจะเลือกลูกหรือเลือกผช. ถ้าไม่พร้อมจริงควรเอาออกแบบถูกกฎหมายนะคะ

VIP Member

บ้านนี้อายุ18ค่ะ แต่โชคดีที่แฟนไม่พูดแบบนี้เขาพูดว่า จะเลี้ยง เรากับแฟน 18เท่ากัน บอกทางครอบครัวเขาโอเคหมดลองปรึกษาทางบ้านดูก่อนนะคะสู้ๆค่ะ

บ้านนี้ก็ไม่ท้องไม่พร้อมนะคะท้องตอนอายุ16แต่เลือกที่จะเก็บไว้เพราะยังไงเขาก็ได้เกิดมาแล้ว.สู้ๆนะคะยังไงก็คิดดีๆนะคะอย่าเอาน้องออกเลย.✌

บ้านนี้อายุ14พลาดค่ะเรียนไม่จบตอนนี้ท้อง38+4วีคคบกับแฟนอยู่ตั้งแต่ท้องไม่เคยคิดจะทำแท้งเลย มีปัญญาทำให้เขาเกิดก็ต้องมีปัญญาเลี้ยง

หนูก็ไม่พร้อมคะ ท้องแบบไม่รู้ตัว แม่รู้ก่อนเพราะไปตรวจด้วยกันก็พร้อมที่จะเลี้ยงเขา เเฟนก็พร้อมคะลำบากเเค่ไหนก็ต้องเลี้ยง

อยากมีลูกมากรอมา 3ปีพอท้องแล้วเกิดภาวะแท้งคุกคามน้องเขาไม่พัฒนาต่อผ่านมา2อาทิตย์แล้วยังคงเสียใจทุกวันนี้ค่ะ

บ้านนี้ก็ไม่พร้อมค่ะ อายุ35แล้ว แต่น้องมาแล้วก็ต้องเลี้ยงให้ดีที่สุด พอเห็นหน้าลูกแล้วเราจะหายเหนื่อยเลยค่ะ