1 ตอบกลับ

หมายถึงหมอบอกว่า ไม่เห็นถุง ใช่ไหมคะ? หรือว่า เห็นถุงแต่ไม่เห็นตัวอ่อน คะ? กรณีหลังเป็นไปได้สูงค่ะ ที่จะยังไม่เห็น ถ้ายังเล็กมากๆอยู่ค่ะ ส่วนกรณีแรก ถ้าอายุครรภ์ยังน้อยมาก เช่น 1 เดือนนิดๆ ก็อาจจะยังไม่เห็นค่ะ แต่ถ้าใกล้ 2 เดือน ก็น่าจะเห็นถุงแล้วค่ะ ซาวด์ทางไหนคะ? ช่องคลอดหรือหน้าท้อง? ถ้าทางหน้าท้องจะยิ่งเห็นยากค่ะ ตอนที่อายุครรภ์ยังน้อย ถ้าทางช่องคลอดอาจพอมีลุ้น ยังไงรออีกสัก 2 สัปดาห์นะคะ น่าจะได้เจอกันแล้วค่ะ บำรุงตัวเองดีๆ พักผ่อนเยอะๆ ที่สำคัญ ทำใจให้สบายนะคะ ความเครียดเป็นอันตรายค่ะ อย่าเครียดนะคะ

ถ้าหน้าท้องยิ่งเห็นยากเลยจ้า ถ้ายังเล็กมากๆอยู่ ไม่แปลกที่จะซาวด์หน้าท้องแล้วไม่เห็นจ้า