16 ตอบกลับ

บ้านนี้ท้อง​ก่อน​เคยแท้ช่วง​ท้อง​อ่อนๆค่ะ​ เซลล์​ไม่สมบูรณ์​หรือ​เรียก​ว่าท้อง​ลม​นั้นเอง​ พอท้องนี้​แม่เลยกังวัล​กลัวเป็นท้องลม​เลยรีบไปให้หมอซาวด์​ดู​ที่คลินิก​ก่อนวันนัดตรวจ​เลยค่ะ​ ทุกวัน​นี้เริ่มดิ้นแรงแล้ว​ค่ะ แต่​ยัง​ไงก็เป็นกำลัง​ใจ​ให้​นะ​คะ​ เดี๋ยว​น้อง​ก็​มา​ใหม่​ค่ะ​

กังวลเหมทอนกันค่ะเพราะตั้งแต่ไปฝากครรถ์ยังไม่ทำไรเรยสักอย่างค่ะฟังเสียงหัวใจลุกก้อยังซาวก้อยังหมอนัด9ที่จะถึงนี่ ท้องสองงแอบกังวล

เคยเป็นเหมือนกันค่ะตอนท้องที่2แต่ของเรามีอวัยวะน้องที่ไม่แข็งพอถึงเวลาน้องจะหลุดออกมาเองค่ะ..หรือเรียกว่า.ครรภ์ไข่ปลาอุลค่ะ

ก่อนทราบว่าท้องลมแม่มีอาการแพ้ท้องไหมคะหรือปกติ ตอนนี้เราเริ่มจะกังวลเหมือนกันค่ะ9วิค4วันยังไม่ฝากยังไม่ได้ซาวเลยคะ

ขอบคุนสำหรับคำตอบนะคะ วันนี้แม่ได้ไปซาวด์มาแล้วคะพบหัวใจน้องคุณหมอบอกว่าปกติทุกอย่างคะ☺️

กังวลอยู่เหมือนกันคะ หาหมอตอน8w หมอไม่ได้ซาว เราอยากรู้มากว่าเป็นท้องปกติหรือท้องลม นัดอีกทีก็ตอน 12w เลย

ท้องกี่วีคแล้วคะ ตรวจเจอว่าท้องลม หมอแนะนำให้ทำไงบ้างคะ

ถ้าคนที่เจอส่วนมากหมอจะหยุดการตั้งครรภ์ด้วยการขุดมดลูกค่ะ

กี่วีคคะ ของเรากลัวเหมือนกัน รอนัดอีกที 5 มิย

ขอบคุณนะคะแม่ เสียใจด้วยนะคะ สู้ๆต่อไปค่ะ

ท้องลมจะมีอาการยังใงค่ะ แล้วแม่กี่วีคแล้ว

ส่วนตัวแม่ไม่มีอาการใดๆๆนะค่ะนอกจากรอบเดือนขาดพไปตรวจไม่พบถุงตั้งครรภ์ไม่มีเด้กหมอแนะนำว่าไม่ต้องขุดมดลุกถึงเวลาเนื้อเยื้อก้จะหลุดออกมาเองค่ะ

ท้องกี่สัปดาห์ค่ะถึงตรวจเจอท้องลม

ของแม่9สัปดาค่ะ

เสียใจด้วยค่ะแม่