23 ตอบกลับ

บ้านนี้ฝากคลีนิคคะก็ไม่ได้เหมือนกันได้แต่ของคลีนิคหมอบอกว่าเนื่องจากสมุดชมพูสมัยก่อนเขาไม่ผลิตแล้วหรืออะไรนี้แหละคะท้องแรกได้แต่ท้องสองไม่ได้แต่คลีนิคก็ทำหนังสืออีกแบบมาให้

รพ. เอกชน ยังได้เหมือนกันเลย หมอถามพยาบาลบอกสมุดยังไม่มา จากวันนั้นนี่ก็ 3 เดือนกว่าแล้ว สมุดรัฐบาลแจกหรือว่าอย่างไรค่ะถึงช้า😄😄😄

ไม่ได้ค่ะ สอบถามพยาบาลที่คลินิคบอกว่า เดี๋ยวนี้เอกชนไม่ผลิตสมุดสีชมพูค่ะ แต่ให้เป็นสมุดสีขาวๆกระดาษแข็งๆเหมือนแผ่นพับแทนค่ะ

ขึ้นอยู่กับแต่ละคลีนิกค่ะว่ารับฝากแล้วทำสมุดสีชมพูให้รึป่าวเพราะเราก็ฝากกับคลีนิคเหมิอนกันค่ะหมอเขาจัดการให้ทุกอย่าง

ฝากคลีนิคไม่ได้เล่มสีชมพูค่ะแต่ตอนคลอดเอาเล่มจากคลีนิคไปยื่นที่รพ.เค๊าก็จะทำเล่มสีชมพูให้ค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ก็ฝากพิเศษที่คลีนิคเเต่ไม่ได้สีชมพูนะคะ ส่วนคนที่ฝากที่เดียวกันก็เหมือนกันเขาก็ไม่ได้

แม่บ้านนี้ก้อฝากคลินิคเหมือนกัน ได้เปนกระดาษสีชมพู แต่ไม่ได้สมุดสีชมพูค่ะ

VIP Member

ฝากคลีนิต ได้เล่มสรชมพูนะคะ แล้วแต่แต่ละคลีนิคหรือป่าว

ได้สมุดค้ะสีชมพู่ได่เมื่อวานเลยค้ะเพราะพึ่งฝากท้อง

บ้านนี้ฝากคลินิก ได้สมุดของคลินิกคะเล่มสีฟ้า