130 ตอบกลับ

ของเค้าไปตอนประจำเดือนขาด 1 เดือนนิดๆ ยังไม่เจอถุงตั้งครรภ์เลยค่ะ หมอบอกสะให้ใจเสียว่าอาจท้องนอกมดลูก ทำเอานอนไม่หลับไปหลายวัน แต่อีก 2 อาทิตย์หมอนัดไปซาวใหม่ตอน 6 วีค ก็เจอแต่ถุงตั้งครรภ์ไม่เจอตัวเด็ก เลยนัดอีก 2 อาทิตย์คราวนี้ 8 วีคเจอหัวใจเต้นแล้วค่ะ คุณแม่อย่าพึ่งคิดมากนะคะ บางทีเราอาจนับประจำเดือนคราดเคลื่อนหรือไข่เราอาจจะตกคราดเคลื่อน เลยทำให้เรานับอายุครรภ์ผิดค่ะ

อย่ากังวลเลยนะคะ ยิ่งเราคิดมากจะทำให้เราไม่สบายใจ จะส่งผลกระทบกับน้องในครรภ์นะคะ สู้ๆค่ะ ยังไงก็ต้องเจอน้องแน่นอนค่ะ ขอให้แข็งแรงๆทั้งแม่และน้องนะคะ

ของเราซาวด์6w เจอแต่ถุงตั้งครรภ์ หมอบอกให้เวลาอีกแค่1สัปดาห์ถ้าซาวด์อีกไม่เจอคือท้องลมชัวร์ เรานี่กังวลหนักมาก พอหมอนัดไปซาวด์ตอน7w เจอน้องพร้อมเสียงหัวใจอิแม่นี่ดีใจมากค่ะ #ท้อง2 ตอนนี้จะเข้าw ที่16แล้วค่ะ ใกล้วันหมอนัดอีกแล้ว 😁 บางคนเค้าซาวด์เจอตอน 15-16w เลยก็มีค่ะ 🙂แม่อย่าเพิ่งคิดมากนะคะ✌😊💝

ลองตรวจทางช่องคลอดน่าจะชัดเจนกว่าซาวด์ผ่านทางหน้าท้องค่ะ แม่บ้านนี้ท้องแรกแท้งธรรมชาติตอน 5 วีค หมอเห็นแต่ถุงการตั้งครรภ์ ผ่านไป 4-5 วันน้องหลุดออกมาเอง ตอนนี้ท้อง 2 ยังไม่ได้ไปหาหมอเลยค่ะ บางทีลองเปลี่ยนวิธีแล้วก็คลีนิคดูนะคะ

ซาวด์ตอน 6 weeks 2 days ผ่านทางช่องคลอดคะ ได้ยินเสียงหัวใจ เจอน้องถ้าทางหน้าท้องคุณแม่ต้องรออีกหน่อยนะคะ หมอบอกว่าบางคนผนังหน้าท้องหนาหรือบางแตกต่างกัน อดใจรออีก 2 weeks เดี๋ยวเจอเจ้าตัวเล็กแน่นอนคะแม่ ขอให้คุณแม่และน้องแข็งแรง ๆ นะคะ

ฝากท้องครั้งเเรก กังวลไปหมด เห็นบางคนท้องลม เก็บมาคิดมากอีก พอนัดตรวจครั้งถัดไปถึงจะเจอค่ะ 8 w ก็เจอถุงกับเห็นหัวใจน้องแล้วค่ะ โล่งใจไปที แม่ไม่ต้องคิดมากนะคะ ตอนนี้ 18 w แล้ว ดุ้กดิ้กแล้วค่าาาาา รอตรวจครั้งถัดไปก่อนน้ะค้ะ 🥰🥰

หาหมอครั้งแรกเป็นตัวเลยค่ะ9วีค4วันแต่ตอนไม่รู้ว่าท้องมีกินเหล้าไป3ครั้งแต่ไม่ได้กินเยอะทำงานหนักทุกอย่างไปเที่ยวกระโดดน้ำด้วย พอรู้ว่าท้องก็ยังทำงานอยู่น้องแข็งแรงมากแหละถ้าน้องไม่แข็งแรงคงแท้งแล้ว

ไม่ต้องกังวลนะคะคุณแม่❤ บ้านนี้ซาว์ดตอน 7 วีคเจอแค่ถุงครรภ์เหมือนกัน ไปซาว์ดอีกที 9 วีค ถึงเจอน้องพร้อมเสียงใจเต้นเลยค่ะ คุณแม่พักผ่อนดูแลตัวเองเยอะๆ สบายๆอย่าเครียดนะคะ เดี๋ยวซาว์ดอีกทีก็เจอน้องค่ะ 😊❤

เจอน้องตั้งแต่ 6วีค4วันคะ พร้อมฟังเสียงหัวใจน้องเลย แต่ของเราซาวด์ช่องคลอดนะคะ จะเห็นเร็วกว่าซาวด์หน้าท้อง แม่ๆที่ยังไม่เจอน้องใจเย็นๆ อย่าเพิ่งวิตกมาก เดี๋ยวมีผลกับน้องนะคะ

ซาวด์ตอน6wเหมือนกันค่ะเจอแต่ถุงเหมือนกันที่ซาวด์เพราะกลัวน้องไม่อยู่เพราะท้องแรกแท้งไป แต่เมื่อวานไปซาวด์ครั้งที่2 15wรู้เพศแล้วค่ะ น้องยังอยู่ยังแข็งแรงดี อย่ากังวลนะคะแม่ น้องอาจจะยังเล็กอยู่

VIP Member

บ้านนี้ไปซาวด์ตอน6w เจอถุง แต่ก้อไม่เห็นน้องเหมือนกันค่ะ หมอเลยนัดซาวด์อีก2w ตรวจอีกทีเจอน้องพร้อมเสียงหัวใจค่ะ คุนแม่ใจเย็นน่ะค่ะ เดี่ยววีคหน้าก้อเห็นน้องแล้ว✌🏻🥰

จ้า ขอให้สุขภาพดีทั้งคุณแม่และลูกน้า🥰😍