2 ตอบกลับ

ไตรมาสแรกนี่ร้องไห้เลยค่ะ แพ้มากกว่าท้องแรกแพ้นานกว่าท้องแรกด้วย...ทานน้ำยังอ้วกเลยค่ะ นอนสวดมนต์ทุกคืน นั่งร้องไห้แทบทุกวัน ดีที่สามีคอยถามตลอดเป็นกำลังใจตลอด ท้อง2นี่ปัญหาจะเยอะกว่าท้องแรกด้วยค่ะ เลยเครียดด้วยเพราะเสียงแท้ง แต่พยายามรักษาเนื้อรักษาตัวมาตลอด จนตอนนี้ก็ 8เดือนแล้วค่ะ เดินไม่สะดวกแล้ว ท้องแข็งบ่อยต้องนั่งเอนหลังตลอดเลย เริ่มอึดอัดหายใจลำบากเหมือนกันค่ะวันนี้เลย...ถ้าวันไหนทานเยอะก็ออกปากค่ะ...

ต่างคนต่างเข้าใจกันดีแล้วค่ะ...ทำหน้าที่ของตัวเองให้ดีที่สุดนะคะ...🥰

VIP Member

เป็นเหมือนกันค่ะแม่ นี่ไตรมาสสุดท้ายแล้วลำบากจริงๆค่ะ จะลุกจะนั่งก็โอย