145 ตอบกลับ

ถ้าคนระดับรากหญ้าอย่างเรากลัวสองอย่างเลยค่ะ แต่ถ้าคนรวยจริงๆ คงกลัวแค่อย่างเดียวคือ โควิดค่ะ นี้ความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ

ใช่ค่ะ

กลัวไม่มีตังกินข้าว โควิดป้องกันได้ครับ ไม่ไปที่ชุมชน ล้างมือด้วยสบู่บ่อยๆก็ได้ครับ ไม่ต้องออกบ้านก็ไม่ไปติดใครครับ

ทำงานอยู่ป่าตอง ภูเก็ต. กลัวโรคก็กลัว งานก็ต้องทำ 😥 แมสก็หาอยากมาก ๆ กลัวสุดๆ แถมมาท้องในช่วงนี้อีก. 😰😷😭

Super Mum

กลัวทั้งสองข้อเลยค่ะตอนนี้ แต่กลัวแอดเป็นโรคขาดสารอาหารมากกว่า 🤣🤣🤣 ปล. แอดมินแอพนี้ฮาดี ชอบๆ 😂😂😂

VIP Member

โควิดก็กลัวนะคะ แต่พอมีวิธีป้องกันได้ ไม่มีตังกินข้าวนี่หนักกว่าค่ะ พอมีวิธีมั้ยคะแอดฯ😂😂

VIP Member

กลัวโควิด 19 มากดว่า เพราะที่บ้านปลูกข้าวกินเอง ปลูกผักด้วย เลี้ยงหมูด้วย ไม่กลัวอดข้าวคะ

เพราะโควิดทำให้เราไม่มีตังกินข้าว เพราะเอาตังไปซื้อหน้ากากแอลกอฮอลหหมด

VIP Member

ทั้งสองอย่างคะ ถ้าไม่ติดโวิด ก็ต้องอดตายก่อน ไม่มีตังจะซื้อของตุนคะ 😰

VIP Member

โควิดทำประกันแล้วไม่เป็นไร แต่ไม่มีเงินกินข้าวนี่เรื่องใหญ่เลยค่ะ

กลัวทั้งสองอย่างเลยจ้าาา 😂😁😂 มันหนักหนาสาหัสมากเลย ไวรัสนี้