57 ตอบกลับ

เราฝากที่โรงบาลเอกชลเวลาซาวหมอบอกละเอียดมากท้องแรกเราฝากโรงบาลรัฐเปนแบบนี้หละไม่บอกอะไรเลยท้องสองเราตัดสินใจฝากโรงบาลเอกชลเลยจ้าปรึกษาหมอได้ทุกอย่างจ่ายแพงหน่อยแต่มันก็คุ้มนะ

VIP Member

นี่ซาว รพ.รัฐ หมอก้อไม่บอกอะไร พอปริ้นรูปมาให้ก้อมีเขียนไว้ว่า เพศชาย ปริมาณน้ำคร่ำปกติ แค่นี้เองค่ะ ต่างจากที่เราเคยไปคลีนิคตอนท้องก่อนนี้ หมอที่คลีนิคบอกละเอียดมากๆ ค่ะ

ลองเปลี่ยนรพ.ดูค่ะ อาจจะไม่เป็นทุกรพ.ก็ได้นะคะ แล้วแต่หมอด้วย บ้านนี้รพ.รัฐหมอก็พูดดีนะคะ ฝากธรรมดาด้วย ถามไรเค้าก็ตอบดีทุกอย่าง ให้ดูจอชี้ว่าอันนี้หัวนะแขนนะขานะมีจู๋นะ

ไม่ชอบเหมือนกันค่ะ แบบนี้ ฝากพิเศษด้วยหวังว่าจะละเอียด พรึมพรำอยุ่คนเดียวไม่พูดอะไรเรย ไปทุกรอบค่าหมอค่ายาค่าซาวด์เราก้จ่ายคั้งล่ะพันกว่า แทนที่จะดี เง้อ

ฝากคลีนิคคะ่ ซาวตั้งแต่รุ้ว่าตั้งท้อง และหมอซาวทุกคั้งที่หมอนัดคะ่ หมอบอกทุกอย่างคะ่ ว่าเดกมีแขนมีขามีหัวใจมีกะโหลกมีปากแล้ว เราสบายจัยทุกคั้งคะ่

เราคงเปลี่ยนหมอคะ​ ถ้ามีหมอให้เลือก ของเราหมอก็ไม่ค่อยพูดแต่​ เราจะถามตลอดคะ​ ว่าสำหรับช่วงนี้​ น้องปกติสมบูรณ์​ใช่ไหม​ หมอก็ตอบเราดีทุกรอบ​นะคะ

เราก็ซาวด์ที่รพ. เสียตังค์ซาวด์ทุกรอบ หมอก็ไม่บอกอะไรเหมือนกัน ซาวด์เสร็จเชิญออกไปรอนอกห้อง รอใบนัด มีแนบรูปใบซาวด์มาให้ดู แค่นั้นค่ะ😭

จริงค่ะไม่บอกอะไรเลย ไม่ให้ดูจอด้วย ไม่ปริ๊นภาพซาวให้ เราก็รอฟัง หมอพูดแค่ตรวจเสร็จแล้วค่ะแล้วก็บันทึกลงสมุด ให้กลับมาอ่านเองหรอคะงง

ฝากคลีนิคค่ะ ซาวด์ทุกครั้ง บอกละเอียด อยากรู้อะไรถามหมอ หมอพูดจาดี เพราะเราเสียเงินให้หมอค่ะ 😅😅 รัฐบาลฟรี คนไข้เยอะ รอนาน

ขึ้นอยู่กับหมอค่ะ หมอคนไหนใจดีก็จะบอกรายละเอียดเราดี แต่ส่วนมากจะเจอแต่หมอที่ถามมากไม่ค่อยได้ จ้องแต่จะดุเราอ่ะ😂

ถ้าเจอเเบบนี้อีก คงไปฝากที่อื่นค่ะ เเต่โชคดี หมอใส่ใจคนไข้ ไม่ต้องถามก็บอกเองอย่างละเอียดเลยว่าจะตรวจดูอะไรบ้าง