23 ตอบกลับ

คุณแม่เราท้องเราตอนสี่สิบกว่าค่ะ ตอนนั้นคุณแม่เหลือรังไข่ข้างเดียวด้วย (อีกข้างโดนตัดเพราะเป็นซีสต์ค่ะ) คุณแม่ทำงานจนถึงวันคลอดเลยค่ะ แต่คุณแม่ไม่ค่อยเครียด อาจจะเพราะเคยท้องมาแล้วสองท้อง (ท้องเราเป็นท้องที่สามค่ะ) เลยรับมือกับทุกอย่างได้ง่าย คุณแม่ตั้งใจคลอดเอง แต่ปรากฏโดนผ่าค่ะ เพราะทารก(เราเองค่ะ)หนักเกือบ 5 โล... 5555555

อายุ41 ค่ะ 32wคิดว่าตัวเองร่างกายแข็งแรง แต่พอท้องขึ้นมา รุ้สึกร่างกายอ่อนแอมาก ปวดหลังปวดเอว เมื่อย เดินเยอะก้ไม่ได้ ปวดหน่วง ท้องแข็งบ่อย เป็นลม หน้ามืด แต่ก้ขับรถยนต์ไปทำงานเองทุกวันค่ะ ระยะทางเกือบๆๆ40กม.

ขอบคุณค่ะ

อายุ 39 ค่ะ ท้อง3 ค่ะ 12 W. (ท้อง 2 ท้องลม ปี 61) ท้องนี้กีใจมาก ไม่คิดว่าน้องจะมา ห่างกับพี่ 10 ปี มีลูกยากค่ะ เพราะมดลูกคว่ำไปด้านหลังประคบประหงม อย่างดี. อายุเยอะด้วยค่ะ55

บ้านนี้ 46 ปีค่ะ ได้น้องจาก IVF เป็นตัวอ่อนล๊อตสุดท้าย (ไม่คิดว่าจะได้เพราะทำมาหลายรอบไม่เคยได้เลยสักครั้ง) ตอนนี้ 29w แล้วค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ 💗

Super Mum

สามี 39 ค่ะ หมอให้ตรวจโครโมโซมหาความเสี่ยงผิดปกติของลูกด้วยค่ะ เพราะพ่ออายุเยอะ 35+ ควรตรวจนะคะ

อายุ40 ท้อง2(ท้องแรกท้องลม) ห่างกัน9ปี ไม่มีมาเลย รอจนถอดใจแล้ว อยู่ๆก็โผล่มา ตอนนี้ 25วีคค่ะ

แม่หนูท้องน้อง ตอนอายุ40ค่ะ แข็งแรงปลอดภัยดี ไม่มีความเสี่ยงค่ะ

บ้านนี้ 44 ค่ะ ท้องแรกเลยค่ะ มหัศจรรย์มาก ไม่คิดว้าน้องจะมา

บ้านนี้ท้อง 3แล้วค่ะ อายุ38 ปีค่ะ อายุครรภ์ 20 wค่ะ

ท้องตอนอายุ42ค่ะได้19wแล้วค่ะท้องคนที่สอง