412 ตอบกลับ

ท้อง2 แร้วคะไม่แตกเลย ตอนนี้ใกล้คลอดแร้ว ทาครีมทาผิวทั่วไปคะทาตอนรุว่าท้องเลย

บ้านนี้ลูก 2 แล้วคะ ไม่ลายเลย แม่ทาโลชั่นทาออยล์ตั้งแต่ท้องอ่อนๆจนคลอดเลยค่ะ

ขอประสบการณ์​แม่ๆที่คลอดแล้วท้องลาย​ มีวิธีทำให้หายกันยังไงบ้างค่ะ

พอเข้าเดือนที่8แตกไม่ไหว แตกไม่หยุด มองดูกระจกแต่ละที กลัวท้องตัวเองมาก🤣

ตอนนี้36wแล้วท้องยังไม่แตกเลยค่ะคุณแม่ใช้ครีมตั้งแต่3เดือนค่ะ ท้องแรกค่ะ

เพิ่งมาแตกอาทิตย์นี้เลยค่ะ คันมาก เกาจนแดง แล้วมันก็เริ่งแตกเป็นริ้วๆ

บ้านนี้36wยังไม่แตก แต่คันมากมีตุ่มเล็กๆขึ้น ต่อไปไม่แน่ใจว่าจะแตกมั้ย

พึ่งมาเริ่มแตกเมื่อเข้า9เดือน 😅 ตอนแรกคิดว่าจะรอดแล้ว สรุปไม่รอด แตก55555

ท้อง2ม่แตกคะแต่คนแรกมีแตกนิดหน่อยท้อง2นี่แบบสบายม่แพ้ม่คันม่มีแตกเลย

มาแล้วคะเพิ่งเห็นเมื่อวาน นึกว่าจะรอด แปดเดือนเห้อ แต่ก็ยังไม่แตกมาก