ประสบการ์ณคลอดลูกคนแรก

แอบดูบ้านอื่นมานานวันนี้มาแชร์ประสบการ์ณตัวเองค่ะ ชื่อ ด.ช จิณณ์ บูรณะกุล คลอด30 กรกฏา น้ำหนัก3040 กรัม สูง50ซม. หมอนัดตรวจครรภ์ปกติวันที่30 กรกฏา แต่แม่มีมูกเลือดเล็กน้อย เลยขับรถไปหาหมอเองเลยค่ะ หมอตรวจปากมดลูก เปิด2ซม. นอนปวดท้องรออยู่ที่โรงพยาบาล 8 ชม. ปากมดลูกเปิดแค่5ซม. สุดท้ายแม่ต้องผ่าคลอดค่ะ ความรู้สึกเจอหน้าลูกครั้งแรก งงค่ะ555 ไม่ได้รู้สึกว่าดีใจหรือเสียใจ แต่แม่อึนหนักค่ะ เหมือนคนแปลกหน้าเจอกัน แต่พอมาพักฝืน แล้วพยาบาลเข็นลูกขึ้นมา แม่รู้สึกตื้นตันน้ำตาจะไหล 555 ความรู้สึกแม่ช้ามากไปมั้ย^^ ตอนนี้จิณณ์ 23วัน มีความสุขมากๆค่ะ เลี้ยงลูกเองเต็มเวลา บางทีนั่งดูลูกหลับแล้วมีความสุขมากเลยค่ะ เข้าใจแล้วว่าทำไมแม่ๆถึงชอบถ่ายรูปลูกเยอะๆ เพราะตัวเองแม่ก้อเป็นค่ะ เห่อลูกตัวเองขั้นสุดด ❤️❤️❤️

ประสบการ์ณคลอดลูกคนแรก
2 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ยินดีด้วยนะคะคุณแม่

ยินดีด้วยคร่า 🥰