3 ตอบกลับ

เคยแท้ง 2 ครั้ง ครั้งเเรกหลุดเอง เว้น 1 ปีน้องมา ครั้ง 2 เเท้ง ขูดมดลูก เว้น 10 เดือนน้องมาค่ะ ตอนนี้ท้องได้ 12w // ขูดมดลูก ออกจากห้องผ่าตัด ฟื้นยาสลบนอนไป 2 ชม. ตื่นมาทานข้าวกลับบ้านได้ ใช้สิทธิ์ประกันสังคม เสียเเค่ค่าผ้าอนามัยใส่กลับบ้าน 125 บาทค่ะ

ขอให้ผ่านไปได้ด้วยดีนะคะเเม่ 🥰

VIP Member

บ้านนี้ขูดมดลูกนอนแค่1วันที่ไปรอพอขูดเสร็จ2-3ชม.หมอก็ให้กลับบ้าน หมอให้ปล่อยได้เลยแต่เราทานโฟลิคบำรุงก่อน3เดือนพอปล่อยน้องก็มาเลยค่ะ

รพ.ที่จะไปรักษาคือรัฐหรือเอกชนคะ

ขอบคุณนะคะ