17 ตอบกลับ

ใหญ่ค่ะ แต่ก็ไม่ใช่ว่าใหญ่มาก ท่าถ่ายรูปยิ่งท่านั่งจะทำให้ท้องดูใหญ่ค่ะ แต่ส่วนตัวคิดว่น้องในท้องก็น่าจะตัวใหญ่ด้วยเหมือนกัน ตอนคลอดน้ำหนักก็ไม่น่าจะค้างที่แม่เยอะค่ะ ท้องแรกเราก็ใหญ่ลูกก็ตัวใหญ่ด้วย ท้องนี้เลยไม่เน้นบำรุงแต่ก็ไม่ลดอะไรซักอย่างแค่ไม่เพิ่มค่ะ 30+4 น้ำหนักขึ้นมา 6-7 โลไม่แพ้ท้องเลยกินได้ทุกอย่างตั้งแต่รู้ว่าท้องยันคลอดก็จะให้น้ำหนักตัวแม่ขึ้นไม่เกิน 9 โลค่ะ พอคลอดน้ำหนักลูกน่าจะอยู่ที่ 3300-3400 กรัม อันนี้แม่คะเนเอง ลบน้ำคร่ำออก2 กิโล น้ำหนักแม่ขึ้นจริงๆจะอยู่ที่ 3-4 กิโลเองค่ะ เราน่าจะไม่ต่างกันมาก5555

สมัยนี้หายากค่ะที่เด็กจะน้ำหนักน้อย พอแม่ๆรู้ว่าท้องก็จะเร่งบำรุง ดูแลตัวเองดีๆกินอาหารดีๆ น้ำหนักเด็กสมัยนี้ไม่น้อยกว่า 2.7โลหรอกค่ะ 3โลนิดๆถือว่าเป็นเรื่องปกติมาก ถ้าหมอบอกปกติก็ปกติตามหมอล่ะค่ะ

บ้านนี้7เดือนกว่าแล้วคะหมอก็ดูเพศน้องไม่ได้สักทีว่าจะหญิงหรือชาย สรุปแม่รอลุ้นตอนคลอดเอา เองคะ ซาวด์ทุกครั้งที่ไปน้องก็หนีบไม่ให้เห็น🤣

เอ็นดูจังแม่ มีหนีบด้วยเขินหมอรึเปล่า🤣

ใหญ่มากค่ะ เค้าท้อง 28+6w เท่านี้เองค่ะ แต่ท้องสองแล้วค่ะ หัวปีท้ายปีมาท้องคนที่สองช่วงคนแรก 8-9เดือน ของเค้าได้ผู้ชายจ้า

ดีจังเลยแม่หัวปีท้ายปี แม่บ้านนี้ก็ท้อง2 เลยดูไม่ออกว่าใหญ่ไม่ใหญ่กลัวลูกไม่ผ่านเกณฑ์

คุณแม่ท้องที่เม่าไหร่คะ ของเราท้องแรก ถ่ายเมื่อประมาณ 30 วีคค่ะ น้องในท้องเราเป็นผช.ท้องดูด้านข้างจะออกแหลมๆค่ะ

ท้องที่2ค่ะ คนแรกผู้ชาย แต่คนที่2หนักกินหวานแต่ไปหาหมอทีไรไม่ได้บอกเพศหรือน้องหนีบไว้รึเปล่าไม่รู้ฝากกับโรงบาลรัฐ

ปกติค่ะแม่ ขนาดท้องตามสรีระร่างกายของเรา เราตัวใหญ่ท้องก็ใหญ่ค่ะแม่ เราตัวเล็กโครงร่างเล็ก ท้องก็เล็กค่ะแม่

ขอบคุณแม่นะคะ

ใหญ่มากค่ะแม่ เรา 31w เล็กกว่านี้เยอะเลย 😅 แต่น้ำหนักลูกตามเกณฑ์ค่า ปล. คุณแม่สดใสมาก เราเดาว่าลูกสาวค่ะ ❤️

ใช่มั้ยค่ะแม่😊

ไม่เล็กจ้าท้องใหญ่อยู่ค่ะสมส่วนอนู่ของเราท้อง3 34วีคยังเล็กกว่าคุณแม่อีกค่ะ

28+5ได้แค่นี้ละคะท้อง2ไปไหนมาไหนคนก็ทักว่าท้องเล็กนิดเดียว

ขอแค่น้ำหนักตามเกณฑ์ก็พอใจแล้วเนาะแม่😁

ใหญ่มากค่ะเราท้องนี้ท้อง6ตอนนี้32วีคเล็กกว่าแม่อีกค่ะ

ของเราท้องที่6ค่ะใหญ่ไม่แปลก5555

แม่ๆว่าท้องเราเล็กไปไหมค่ะ32+4

ยังๆไปไม่แน่ใจค่ะแต่หมอว่าเป็นผู้หญิงค่ะ