17 ตอบกลับ

ทุกอย่างร่วมกันค่ะเวลาตรวจเพื่อฝากครรภ์ เพราะการซาวเราจะพบถุงตั้งครรภ์แม้อายุครรภ์น้อยแต่ก็พบถึงจะยังไม่เห็นเด็ก การเจาะเลือดจะพบค่าฮอร์โมนที่สุงขึ้นกว่าคนทั่วไปได้ง่ายกว่า การตรวจปัสสาวะคือขั้นเบสิกสุดค่ะ บางคนฮอร์โมนต่ำๆก็อาจตรวจไม่พบ แต่ตรวจเลือดสามารถตรวจพบได้ค่ะ จากโพสคุณทิ้งที่ตรวจไว้นานมากถึงเห็น2ขีด คุณได้อ่านข้างกล่องไหมคะว่าเขาบอกให้อ่านผลภายในกี่นาที ถ้าเกินนั้นผลที่คุณพบคือผลบวกที่เกินเวลาควบคุม ง่ายๆคือผลลวงค่ะ การซาวด์ไม่พบถุงตั้งครรภ์=ไม่ท้อง รวมกับดารอ่านผลที่ผิดวิธี(เกินเวลา) ก็พอจะบอกได้ว่าไม่ท้องค่ะ รอผลเลือดยืนยันครั้งสุดท้าย แต่%น้องก็น้อยสุดๆๆแล้วค่ะตอนนี้

ทคนที่ซาสละยังไม่พบคือไม่พบตัวอ่อน(เด็ก)นะคะ แต่ยังไงก็พบถุงตั้งครรภ์ค่ะถึงตั้งครรภ์ก่อนที่ปจด จะขาดก็มีถุงตั้งครรภ์เกิดขึ้นแล้ว ซาวยังไงก็ต้องเจอค่ะ แต่อาจยังไม่เจอเด็ก เราผ่านมาหมดละค่ะที่คุณโพสถาม😂 ถึงได้ตอบได้ และผลคือไม่ท้อง จนเราพบหมอค่ะน้องถึงมา แต่ก็ขอให้สมหวังค่ะ เข้าใจว่าอยากมี เพราะเราเคยอยากมีมากๆแต่ก็ไม่มี

ขึ้น 2 ขีดแต่จาง จางแค่ไหนก็ท้องจ้า แต่ถ้าแม่อยากทราบว่าท้องจริงไหม ตรวจเลือดดูค่า HCG ดูค่ะ ถ้าซาวด์แล้วยังเจอถุงตั้งครรภ์แม่รออีกสัก 2 วีคก็ได้ค่ะ ไข่อาจจะตกช้า😊

ไปตรวจเลือดแล้วค่ะรอผล2-3วัน ตอนนี้ได้แต่ขอให้น้องมาเกิดด้วยค่ั แต่ยัง งงๆกับที่ตรวจครรภ์ 555

รอผลเลือดนะคะ แน่นอนสุด ผลเลือดต้องเข้าแลป 2-3วันถึงรู้ผลนะคะ (ทั้งคลีนิก+โรงบาล) ก็ต้องรอผล2-3วันอย่างเร็วค่ะ 😊

ตอนนี้ไปตรวจเลือดแล้วค่ะ หมอบอกรอ2-3วันค่ะ

บ้านนี้ทำแบบแม่เลยค่ะ ทิ้งไว้นานล่ะเห้น2ขีดจางๆ ก้คิดแหร่ะว่าตัวเองไม่ท้อง แต่ตอนนี้นี้จะ5เดือนแล้วค่ะ 😁

ตรวจซ้ำค่ะ รอผ่านไป5-7วัน เข้มขึ้นเยอะ แม่อย่าคิดมากนะคะ ทักมาคุยได้ที่ ไลน์นี้นะคะ praew_laksami😁

VIP Member

รอผลเลือดยืนยันค่ะ อาจจะเพราะครรภ์อ่อนมาก หรือไม่ได้ท้องแค่อาการก่อนจะเป็นเมนส์เฉยๆค่ะ

ขอเราไปคลินิคค่ะ รอผล2-3วัน โรงบาลไม่เจาะเลือดให้ค่ะ

ไข่ตกช้าโฮโมนเลยยังต่ำ เลยขึ้นจางๆ แต่ท้องนะคะ อีกสักอาทิตย์ตรวจดูอีกทีมันจะเข้มขึ้น

ของเราหมอบอกไม่ท้องค่ะ ค่าHCG อยู่ที่ 3.29ค่ะ

รออีกสักอาทิตย์แล้วไปตรวจอีกรอบค่ะ เพื่อความชัวร์ เผื่อฮอร์โมนอาจต่ำอยู่

เป็นเหมือนบ้านนี้เลยค่ะ จางทุกอัน ซาวก้อไม่เจอ

บ้านนี้ตอนยังไม่รู้ว่าท้องมีอาการแบบนี้เลยค่ะ

ตอนนี้ม้องแล้วหรือยังค่ะ

ตามด้วยคนค่ะเป็นเหมือนกัน กังวลมาก