25 ตอบกลับ

TapFluencer

บ้านนี้ไปซาวด์ตอน 19+5 week คุณหมอบอกว่าน่าจะเป็นผญ.เพราะไม่เห็นไข่และจู๋แต่ก็ยังไม่แน่ใจเพราะยังเล็กอยู่ ต้องรอซาวด์อีกตอน 8 เดือน พอ 34+5 week ได้มาซาวด์อีกคราวนี้หมอบอกผญ.เพราะไม่เห็นไข่ไมาเห็นจู๋ หมอบอกสมใจแม่คุณแล้ว (เราลูกชาย 2 คนแล้วค่ะเลยอยากได้ผญ.)

VIP Member

ไปอัลตร้าซาวด์ล่าสุดไม่กี่วันก่อน หมอบอกอายุครรภ์ 17+3 อายุครรภ์เคลื่อน เพราะในสมุดได้19wแล้ว หมอบอกยังไม่รู้เพศ อุตส่าห์จะได้รู้เพศ หมอบอกยังไม่เห็น แม่อดรู้เลย รอนัดอีกรอบ21กุมภา หวังว่าตะได้รู้เพศค่ะ😁

VIP Member

ของเราพึ่งไปซาวด์มาเราถามเพศอะไร หมอไม่ยอมบอก บอกเเต่ไม่เห็น 16w2 เเต่อวัยวะอื่นเห็นครบชัดเจน หมอบอกรอรอบหน้า เราไปซาวด์คลินิคเสียตัง ปกติฝากของรัฐ

เหมือกับเราเลยจะให้เราเสียตังอย่างเดียวเราคิดว่าถ้าอยากเสียตังเราคงไม่ไปฝากที่โรงบาลหรอกเนอะ

บ้านนี้ตอน 28 วีคมาให้เห็นกลีบโตๆแบบนี้เลยค่ะ ถ้าอายุครรภ์มาก ยิ่งชัดเจนมากค่ะ รออายุครรภ์ 20วีค+ น่าจะชัดกว่านี้ค่ะ

ตรวจนิฟไปเลยค่ะรู้เพศเลย แถมได้ตรวจคักกรองดาวน์ซินโดรมแบบละเอียดด้วยค่ะ 16weeksยังเห็นไม่ชัดค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่

แม่ๆช่วยดูให้หน่อยค่ะว่าน้องเป็นผู้ชายหรือผู้หญิงลุงหมอบอกผู้หญิงแม่มองเห็นเหมือนไข่เลยค่ะ555555😂

กลีบโตๆเลยค่า🤣

บ้านนี้ 20w แล้วยังไม่รู้เพศเลยค่ะ หมอบอกต้องรอให้อายุครรภ์นานกว่านี้ ตอนนี้ยังไม่รู้ 🥹🥹

บ้านนี้จนจะคลอดแล้วเขายังไม่บอกเลยถามก็บอกว่าถ้ารุ่นเอาคนเราเป็นแม่ก็อยากรู้เนอะ

บ้านนี้รู้ตอน14วีคค่ะ ไปคัดกรองดาวหมอซาวดูน้องเห็นเพศด้วยเลยค่ะ ตอนนี้32วีคแล้วค่ะ

บ้านนี้ 18 ค่ะหมอบอกน่าจะ หญิงเหมือนกันค่ะ แต่ก็ต้องรอ สัก 20วีคขึ้นไปถึงจะชัวร์