3039 ตอบกลับ

6w คะ หมอโรงบาลโทรมาหลังไมค์บอกให้ยุติเพราะเรียนอยู่ แต่เราก็ตัดสินใจเอาไว้ตอนนี้5เดือน ลูกชายจ้า #22w

2w ค่ะ มีอะไรกันแค่ครั้งเดียวในวันที่ประจำเดือนควรจะมาทุกเดือน ยาคุมฉุกเฉินก็เอาไม่อยู่ ติดเฉยเลย555

รู้ก่อนประจำเดือนมา5วันคะส่วนตัวแก้หมันมาอยากมีลูกมากพอมีอาการง่วงผิดปกติก้เลยตรวจขึ้น2ขีดเลยคะ

ตอนนี้ตั้งครรภ์ประมาณ5สัปดาห์แล้วคะ เพิ่งรู้ว่าตั้งครรภ์ เราควรทานนมผงแอนมัมหรือแบบกล่องดีคะ

มารู้ตัวว่าท้อง ก็5week แล้วเหมือนกันค่ะ เพราะ ก่อนหน้านี้ตรวจไม่ขึ้นเลย พอสังเกตุอาการประจำเดือนเริ่มขาด แล้วลองใช้แอพนี้ดู ในนี้บอก5 วีคแล้ว ยังไม่ได้ไปฝากครรภ์เลยค่ะ

15สัปดาห์ค่ะรู้ตอนไปหาหมอ ปกติเป็นคนที่ประจำเดือนมาไม่ปกติเลยไม่ได้สนใจอะไรพออีกทีก็15สัปดาห์

ตอนประจำเดือนขาดไป7วันคิดว่าใช่เเน่ๆตรวจขึ้น2ขีดแดงเข้มเลยค่าไปหมอหมอบอกได้4สัปดาห์เเล้ว🥰

สงสัยว่าท้องตั้งแต่2อาทิตย์แรกตรวจครั้งแรกไม่ชัดแต่ครบเดือนชัดแจ๋ว😊ฝากท้องตอน 7สัปดาห์จ้า

16วีค5วันค่ะ😅 ไม่เคยสังเกตตัวเองเลย ทำงานจนลืมสนใจตัวเอง กว่าจะรู้ว่าท้อง อาหมอดุไปพักใหญ่🤣

รู้ตอน16 สัปดาห์แล้วคะ 🤣 ไปหาหมอเพราะปวดท้อง คิดว่าเป็นซีส หมอบอกไม่มีซีสนะคะ มีแต่เด็กคะ 😅

VIP Member

5เดือนค่ะ เพราะ ป.จ.ด. มาไม่ปกติ มาๆหายๆค่ะ เลยไม่สงใส พอท้องออกเท่านั้นแหละจ้า ตรวจเจอเลย😅😅