3039 ตอบกลับ

Super Mum

6 week ค่ะ ปกติกินยาคุมตลอด ประจำเดือนมาตรง ตอนแรกเอะใจ นึกว่าเครียด ประจำเดือนเลยไม่มา 10 วันตรวจเท่านั้นแหละ 2 ขีดเลยจ้า

6สัปดาห์ค่ะ มีอาการเหนื่อย หอบ หิวหรืออิ่มคือจะอวกตลอดค่ะ ประจำเดือนมาช้า1สัปดาห์ ซื้อที่ตรวจมาตรวจถึงได้รู้ค่ะ🥰🥰

ได้3เดือนแล้วค่ะเพิ่งมารู้ตัวว่าท้อง​ เพราะปกติเป้นคนที่ประจำเดือนมาไม่ปกติยุแล้วเลยไม่สังเกตุ​ว่าท้อง😆😂

ในที่สุดเรา ก็มีเพื่อน555

รู้ว่าท้องก็9สัปดาห์แล้วค่ะ ตื่นเต้นดีใจมากปล่อยมา7ปี เพิ่งติดตอนนี้แม่อายุ39ปีแล้วค่ะ มาช้ายังดีกว่าไม่มา😍😍

4สัปดาห์ค่ะประจำเดือนขาดเเละรู้สึกเจ็บหน้าอกเหนื่อยง่ายเหม็นทุกอย่างเลยค่ะ เลิกตอน2ทุ่มลองตรวจดู2ขีดเลยค่ะ

ประจำเดือนขาด2 วันค่ะ เราไปซื้อที่ตรวจครรภ์ที่ร้านขายยา คนขายยายังขำบอกว่าเราคิดไปเองง ที่ไหนได้ท้องจริงๆ

เรา ปจด.มาครั้งสุดท้ายตอน 8 พย.64ค่ะ ทีแรกคิดว่า ปจด.เลื่อนเพราะฉีดวัคซีนโควิดมา แต่ไปซาวน์มาเมื่อวาน 11wแล้วค่ะ

ตอนได้4สัปดาห์พอดีคะ ไม่รู้ว่าท้องด้วยซ้ำ รู้แต่ว่าให้ไปตรวจสุขภาพเพื่อเริ่มงานคะ แต่ผลออกมาเลยท้องคะ

8สัปดาห์ คะ รุ้สึกว่าง่วงและเวียนหัวตลอดเวลา เลยไปตรวจ ดีใจมากเลยคะไม่คิดว่าจะท้อง พอท้องดีใจมากคะ💕

เริ่มเอะใจตอน 7 วีคค่ะ เพราะประจำเดือนเริ่มมาช้าผิดปกติ ก็เลยซื้อที่ตรวจมาตรวจ ขึ้น 2 ขีดเข้มเลยค่ะ 🥰