6 ตอบกลับ

อายุครรภ์ไกล้ๆกันเลยค่ะ บ้านนี้25 สัปดาห์5วัน แม่ลองงดของหวาน น้ำหวานดูค่ะ จะช่วยได้ บ้านนี้กลืนน้ำตาล50g รอบแรกตรวจเจอโปรตีน3+เจาะน้ำตาลขึ้น155 อีกวันคุณหมอนัดให้กลืนน้ำตาล100g ตามด้วยเจาะเลือด4ครั้งทุกๆชั่วโมงจนครบ ผลออก ผิดปกติ1ผ่าน3ค่ะ รอบหน้านัดตรวจอีก 1อาทิตย์กว่าๆ ผลออกมาดีปกติเลยค่ะ แต่ก้อต้องลดของหวานเป็นหลัก ส่วนตัวงดน้ำหวาน แล้วก้อน้ำอัลลมด้วยค่ะ เพราะติดมาก แรกๆอาจจะยากค่ะ พอผ่านไปได้1-2อาทิตย์จะดีขึ้น ไม่ค่อยอยากกินเท่าไร

กินนมผสมผงจมูกข้าวไรท์เบอรี่ดูนะคะ แม่บ้านนี้กินน้ำหวานทุกวันวันละแก้วกินทุเรียนนิดหน่อยแต่ตรวจครั้งแรกก็ผ่านเลยจ้าเพราะทุกคืนกับทุกเช้าจะผสมผงจมูกข้าวดื่ม จะช่วยลดน้ำตาลลดความดัน แม่ลองไปหาดูน๊า

เหมือนกันค่ะแม่ทางนี้ไป 163 เลยย งดภายใน 5 วัน พยายามลดหวาน กินข้าวน้อยๆ เน้นนมจืด กับจืด ไม่รู้จะช่วยมั้ยวันอังคารต้องไปต่อ 100 กรัมค่ะ 🥲

สรุปทางนี้ก็ไม่ผ่านอีกแล้วค่ะคุณหมอบอกเป็นเบาหวานชนิดที่1🥺

TapFluencer

รอบแรกไม่ผ่านได้ 240 ค่ะ รอบสองผ่าน งดของหวาน มัน เค็ม ของทอด งดน้ำหวาน ผสไม้ที่น้ำตาลเยอะๆ กินข้าวกล้อง งดน้ำตาลไปทั้งอาทิตย์เลยค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-5236595)

บ้านนี้ก็พึ่งได้กลืนไปค่ะ ค่าน้ำตาลอยู่ที่ 77